Phản ánh, kiến nghị
Tôi đang kinh doanh tại phố đi bộ Võ Thị Sáu, phường Phú Hội, TP Huế. Hôm nay thứ 6, ngày 6/5/2022 theo quy định là tổ chức phố đi bộ cuối tuần. BQL có cấm đường để tổ chức phố đi bộ, đến 19h có cơn mưa nhẹ thì BQL cho các phương tiện đi lại bình thường trong phố đi bộ, đến 20h và hiện tại không còn mưa. Thiết nghĩ BQL nên thông báo với người dân để người kinh doanh phải chuẩn bị (vì rất tốn kém) và hiện tại lượng khách du lịch đang rất đông trên các đường của khu phố đi bộ nhưng vì đã cho các phương tiện đi lại bình thường nên việc du khách đi bộ có hơi chút phiền toái. Rất mong các cơ quan có thẩm quyền quan tâm và có hướng giải quyết. Trân trọng.
Lượt xem: 68
Ngày gửi: 20:33 06/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Vào lúc 18-19h ngày 6/5/2022 (Tối thứ Sáu). Ban quản lý phố đi bộ đã cho thực hiện đóng chốt để tổ chức các hoạt động của Phố đi bộ. Tuy nhiên do thời tiết có mưa lớn từ 19h-20h không thể duy trì việc chặn các phương tiện giao thông cũng như tổ chức các hoạt động của Phố đi bộ cho nên Ban quản lý phố đi bộ đã xin ý kiến của lãnh đạo Phường cho phép dừng các hoạt động của Phố đi bộ vào lúc 19h ngày 6/5/2022.

UBND phường và Ban quản lý Phố đi bộ sẽ thông báo về các hoạt động của Phố đi bộ cho các hộ kinh doanh nếu có các thay đổi trong các hoạt động của Phố đi bộ trong thời gian đến.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:05 10/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959094
Đang truy cập: 4818
Zalo: 0941260505