Phản ánh, kiến nghị
Cầu Gỗ Lim là một điểm nhấn du lịch của thành phố Huế, sau 1 thời gian cắt điện đóng cửa công viên cùng thành phố chống dịch, nay thành phố Huế đã cơ bản ngăn chặn được các nguồn lây của dịch bệnh. Người dân đã quay trở lại hóng gió và đi dạo vì thời tiết mùa hè khá là nóng. Dù vậy, ánh sáng đèn điện ở đây vẫn chưa được sáng hẳn, và ở dưới cầu thì rất là tối. Kính mong cơ quan chức năng quan tâm tăng thêm số đèn được bật để tạo cho người dân một điểm đến lành mạnh và an toàn. Tôi xin chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 174
Ngày gửi: 20:49 02/07/2021
Hạn xử lý: 04/08/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng khu vực thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực thành phố đã tiếp nhận và xin trả lời như sau:

Nhằm chỉnh trang, khôi phục công trình bị ảnh hưởng bởi mưa lớn và lũ lụt vào đầu tháng 10 năm 2020 tại thành phố Huế, đảm bảo tính thẩm mỹ của công trình, là điểm thu hút người dân và du khách. Ngày 29/04/2021, UBND thành phố Huế đã phê duyệt Báo cáo kinh tế kỹ thuật và kế hoạch lựa chọn nhà thầu công trình: Chỉnh trang, khôi phục cầu đi bộ ven sông Hương tại Quyết định số 2494/QĐ-UBND. Hiện tại, Ban QLDA Đầu tư xây dựng khu vực thành phố Huế đang tổ chức lựa chọn nhà thầu thi công để triển khai thi công theo đúng quy định. 

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:05 05/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461483
Đang truy cập: 2721
Zalo: 0941260505