Chúng tôi những hộ dân sống trên đường Tôn Thất Bật, phường An Tây, tp Huế. Kính phản ánh như sau:
Con đường Tôn Thất Bật đã được lắp đèn đường từ khoảng 20 năm nay nhưng chưa 1 lần đóng điện cho sáng. Trước đây dân còn thưa thớt nhưng nay rất đông đúc và sinh viên trọ rất nhiều vì ở gần các trường Đại học. Do không có đèn đường ban đêm trời tối om, dẫn đến an ninh trật tự không được đảm bảo. Tình trạng trộm xảy ra thường xuyên đặc biệt có nhiều vụ cướp chủ nhân ngay trước cổng nhà. Bên cạnh đó đường Nguyễn Hữu Cảnh đã có đèn đường từ lâu, việc đấu nối vào rất thuận tiện. Nhìn sang phường Thủy Dương đèn đường sáng trưng mà thấy tủi thân. Ban đêm mỗi lần có việc ra ngoài là rất ái ngại và lo lắng. Con cái đi làm về khuya, các cháu sinh viên làm thêm về khuya rất sợ tệ nạn, cướp giật, xin đểu...
Vì vậy, Chúng tôi thiết tha đề nghị các cấp có thẩm quyền cho đấu nối đèn đường con đường này để cho người dân được sống trong môi trường an toàn văn minh văn hóa, hạnh phúc. Điều mà Thành phố chúng ta đang phấn đấu! Cảm ơn!
![](/UploadFiles/PhanAnh/2019/11/793.jpg)
Lượt xem: 393
Ngày gửi: 14:35 25/11/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế
Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Phòng Quản lý đô thị sẽ phối hợp Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế, UBND phường An Tây và Đại học Huế kiểm tra trong tháng 07/2020, báo cáo UBND Thành phố phương án chiếu sáng tại tuyến đường này.
Phòng Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
Hạn xử lý: 00:00 26/06/2020
Ngày xử lý: 14:37 02/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Các phản ánh cùng lĩnh vực