Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi ĐTTM, tôi xin phản ánh sự việc sau: Ông Nguyễn Hữu Sơn đã thực hiện hành vi vi phạm hành chính: Lấn chiếm đất chưa sử dụng tại khu vực tại khu vực đô thị do UBND phường quản lý: tại thửa đất số 274, tờ bản đồ số 30 (45) toạ lạc tại tổ 13, phường An Hoà, thành phố Huế và tiếp tục xây dựng nhà trái phép. Nay tôi kính mong quý cơ quan xử lý dứt điểm sự việc trên. Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 239
Ngày gửi: 09:21 13/07/2021
Hạn xử lý: 22/07/2021
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường chỉ đạo công chức địa chính xây dựng phối hợp tổ quản lý đô thị kiểm tra, làm việc với hộ dân, yêu cầu thu dọn các vật dụng để lấn chiếm đất. Yêu cầu hộ dân chấp hành đúng quy định (đính kèm hình ảnh).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:27 02/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Công dân phản ánh xây dựng nhà trái phép trên văn bản vi phạm hành chính buộc khôi phục lại hiện trạng ban đầu , nay cơ quan chức năng đi xử lý không đúng phản ánh. Đề nghị Cơ Quan chức năng tiếp thu đúng phản ánh của Công Dân .Tôi xin chân thành cám ơn.
CDTC (1) - 13:37 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839354
Đang truy cập: 12527
Zalo: 0941260505