Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị UBND thị trấn Phong Điền xem xét lại tình trạng điện đường của tuyến đường Đông Du và cũng như các tuyến đường khác trong thị trấn cứ xen kẽ đỏ 1 bóng tắt 3 bóng không đảm bảo ánh sáng cho nhân dân. Tình trạng này xảy ra rất nhiều nhưng kiến nghị người dân đến UBND thị trấn nhưng đâu cũng vào đó. Rất mong quý cơ quan chức năng xem xét để người dân đủ ánh sáng, đảm bảo an toàn giao thông, cũng như an ninh đô thị. Kính mong quý cơ quan chức năng xem xét xử lý, xin chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 131
Ngày gửi: 19:18 06/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND thị trấn Phong Điền kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên.

Nội dung xử lý như sau:

Trước dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu, UBND thị trấn đã bố trí kinh phí khắc phục, sửa chữa hơn 200 bóng không hoạt động trên tất cả các tuyến đường thuộc thị trấn Phong Điền (tính cả Quốc lộ và các tuyến nội thị, do nhiều nguyên nhân: cháy bóng, đứt dây, hỏng tủ điều khiển, gãy trụ…). Tính đến nay, qua quá trình theo dõi và sử dụng có hơn 35 bóng đèn đang không hoạt động tại một số tuyến như: Đông Du (hỏng tủ điều khiển), Bùi Dục Tài, Tỉnh lộ 9. Theo Kế hoạch, UBND thị trấn sẽ bố trí ngân sách để hợp đồng với đơn vị thi công, yêu cầu sửa chưã, khắc phục hệ thống điện chiếu sáng hoạt động trở lại trong thời gian sớm, bảo đảm an ninh trật tự trên địa bàn. Dự kiến trong tháng 7/2021 sẽ tiến hành khắc phục, sữa chữa hệ thống điện chiếu sáng bị hư hỏng trên địa bàn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./. 

 

Ngày xử lý: 16:37 30/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23753318
Đang truy cập: 284
Zalo: 0941260505