Phản ánh, kiến nghị
Đường dây điện cao thế bị gãy do bão số 13 năm 2020 đi qua khu nuôi trồng thủy sản và nhà dân. Đã lâu rồi chưa khắc phục. Địa điểm ở kiệt 11, thôn An Dương 3, xã Phú Thuận, Huyện Phú Vang
1/2
1
2
Lượt xem: 95
Ngày gửi: 17:33 06/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Do chịu tác động trực tiếp của thiên tai liên tiếp gây ra, làm nhiều vị trí cột điện bị ngã đổ trên địa bàn huyện Phú Vang, ngành Điện đã tập trung và huy động mọi nguồn lực (nhân công, vật tư, máy móc, thiết bị...) để xử lý, khắc phục những thiệt hại nặng nề do thiên tai gây ra trên lưới điện nhằm cung cấp điện trở lại an toàn và kịp thời cho người dân.

Vị trí cột được đề cập ở kiệt 11, thôn An Dương 3, xã Phú Thuận, Huyện Phú Vang: là cột số 72 xuất tuyến 472 Trạm cắt Tân Mỹ bị gãy đỗ do hậu quả của thiên tai. Để kịp thời cấp điện trở lại an toàn và kịp thời cho nhân dân, Điện lực Phú Vang đã thay thế tạm thời bằng cột sắt cao 8 mét, được gia cố chắc chắn bằng cọc néo, dây néo đảm bảo điều kiện vận hành an toàn.

Vấn đề phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực đã biết, đã lập phương án (bố trí nhân lực, phương tiện, vật tư …) và đã đưa vào Công trình Sửa chữa lớn bổ sung khu vực Phú Vang năm 2021, để thay thế cột mới bằng cột bê tông ly tâm nhằm đảm bảo an toàn vận hành lưới điện lâu dài, thực hiện hoàn thành trong quý 4/2021.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:02 15/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5635208
Đang truy cập: 7637
Zalo: 0941260505