Phản ánh, kiến nghị
Đèn đường bị hỏng đã mấy tháng nay, vị trí: tại đường Quốc Lộ 49B, thôn Diêm Trường 2, xã Vinh Hưng, huyện Phú Lộc, gần trường cấp hai xã Vinh Hưng. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
Lượt xem: 72
Ngày gửi: 21:38 07/12/2021
Hạn xử lý: 17/12/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Vinh Hưng kiểm tra, giải quyết, kết quả như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND xã Vinh Hưng đã chỉ đạo HTX Tiêu thụ điện Vinh Hưng tiến hành kiểm tra và khắc phục kịp thời các bóng đèn đã hư hỏng.

Ngày 16/12/2021, HTX tiêu thụ điện xã Vinh Hưng đã tiến hành rà soát để tiến hành thay thế, sửa chữa 27 bóng đèn đường bị hư hỏng. Hiện nay, đã sửa chữa, thay thế 20 bóng đèn đường bị hư hỏng còn lại 07 bóng đèn đường bị hư hỏng chưa được thay thế (trong đó có 01 trụ đèn đường trước mặt trường THCS Vinh Hưng) như đã phản ánh.

Nguyên nhân, do số lượng hư hỏng khá lớn trải dài theo dọc tuyến Quốc lộ 49B, thời gian qua do ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới gây mưa nên ảnh hưởng đến tiến độ sửa chữa thay thế các bóng đèn bị hư hỏng.

Hiện nay thời tiết đã tạnh ráo, HTX tiêu thụ điện xã Vinh Hưng tiếp tục thay thế, sửa chữa 07 bóng còn lại, đảm bảo chiếu sáng dọc tuyến Quốc lộ 49B trước ngày 22/12/2021..

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:04 22/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18890873
Đang truy cập: 2661
Zalo: 0941260505