Phản ánh, kiến nghị
Bụi tre sát đường đi, vắt trên đường dây điện hạ thế của xóm. Mưa bão làm chập điện, đứt dây điện, ảnh hưởng đến sinh hoạt đến người dân ở đây, điạ chỉ: Xóm Quẹo, tổ dân phố La Chữ Nam, Hương Chữ, Hương Trà, Thừa Thiên Huế. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý sớm để không ảnh hưởng đến điện lưới sinh hoạt của bà con. Hiện tại xóm đang đổ đất để làm đường có máy xúc, nếu xử lý sớm thì có máy xúc luôn sẽ thuận tiện hơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 538
Ngày gửi: 14:11 07/12/2021
Hạn xử lý: 16/12/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của Ông/Bà, Điện lực Hương Trà đã đến kiểm tra tại địa chỉ xóm Quẹo, tổ dân phố La Chữ Nam, Hương Chữ, Hương Trà:

Hiện trạng được đề cập là bụi tre (của người dân tự trồng) đang chạm, tì đè vào các đường dây, gồm có:

- Dây điện thoại và cáp viễn thông là tài sản và chịu sự quản lý của các nhà mạng viễn thôg.

- Các đường dây đấu nối sau công tơ điện: đây là tài sản của khách hàng và do khách hàng tự kéo (không thuộc tài sản của Công ty). Vì vậy, việc đảm bảo an toàn, chất lượng và mỹ quan của các đường dây sau công tơ này là nghĩa vụ của khách hàng.

- Đường dây điện hạ thế của Điện lực đang cấp điện cho các khách hàng tại khu vực.

Tại hiện trường, Điện lực đã thực hiện phát quang triệt để bụi tre nhằm đảm bảo việc cung cấp điện an toàn và liên tục cho quý khách hàng, đồng thời Điện lực xin lưu ý đến khách hàng không trồng cây cao gần đường dây điện. (Hình ảnh sau khi phát quang bụi cây tre)

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 21:51 10/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240922
Đang truy cập: 13324
Zalo: 0941260505