Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý Dự án Cải thiện Môi trường nước thành phố Huế (Ban QLDA) xin thông báo kết quả như sau:
Hiện Ban QLDA đang đẩy nhanh tiến độ thi công kè sông Như Ý, trong đó bao gồm hạng mục đấu nối cống thoát nước tại kiệt 33 Nguyễn Công Trứ. Thời gian dự kiến hoàn thành thi công hạng mục đấu nối cống nêu trước ngày 30/3/2024. Tuy nhiên, để hạn chế ô nhiễm môi trường vị trí Ông/Bà phản ánh, hiện Nhà thầu đã khơi thông, xử lý dòng chảy tại vị trí này. (Đính kèm hình ảnh)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.