Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều xin thông báo kết quả như sau:
Sau khi tiếp nhận nội dung phản ánh, UBND phường đã tiến hành kiểm tra theo nội dung nhận thấy tại cột điện rẽ nhánh trên hiện có 01 cây Xoài có tuổi thọ trên 50 năm, cao trên 10 m đã chết khô hơn 01 năm bao bọc xung quanh cột điện do điện lực Nam sông Hương quản lý với hơn 10 tuyến dây điện rẽ nhánh được các hộ dân xung quanh sử dụng tiềm ẩn nguy cơ chập điện gây cháy nổ trong mùa nắng nóng.
UBND phường đã có công văn số 56/UBND-ĐC ngày 05/03/2024 Công ty điện lực Thừa Thiên Huế - Chi nhánh điện lực Nam Sông Hương phối hợp xử lý trong thời gian sớm nhất. (Đính kèm văn bản)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.