Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã phối hợp Ban An toàn giao thông tỉnh kiểm tra, xử lý và xin thông báo kết quả xử lý như sau:
Hiện nay tuyến QL49B đã thi công hoàn thành, tuy nhiên do các thủ tục nghiệm thu, kết thúc công trình, bàn giao cho địa phương bị kéo dài nên quá trình điều chỉnh tuyến bị kéo dài. Vừa qua, các cơ quan thuộc Bộ Giao thông Vận tải đã thông báo kết quả nghiệm thu công trình và Sở Giao thông Vận tải đang làm các thủ tục điều chỉnh tuyến, bàn giao cho địa phương quản lý sử dụng. (Đính kèm công văn)
Dự kiến đến cuối tháng 4/2024, công tác điều chỉnh tuyến, bàn giao cho địa phương quản lý sử dụng sẽ hoàn thành.
Về lắp đèn tín hiệu giao thông, trong kế hoạch của các năm tới không có kế hoạch lắp đèn tín hiệu giao thông tại nút giao này. Sở Giao thông Vận tải sẽ tiếp tục phối hợp với Ban An toàn giao thông tỉnh, thành phố Huế, Ban QLDA Đầu tư Xây dựng & Phát triển đô thị tỉnh để theo dõi, có biện pháp tổ chức giao thông phù hợp.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.