Phản ánh, kiến nghị
Yêu cầu điện lực xem lại đường dây điện ngay trên mái tôn rất nguy hiểm tại 47/99 đường Đặng Huy Trứ, phường Phước Vĩnh.
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 11:16 08/06/2021
Hạn xử lý: 17/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường tại địa chỉ 47/99 đường Đặng Huy Trứ, Huế:

Hiện trạng “đường dây ngay trên mái tôn” tại địa chỉ 47/99 đường Đặng Huy Trứ, gồm có:

- Dây điện thoại và cáp viễn thông là tài sản và thuộc sự quản lý của các doanh nghiệp viễn thông (không thuộc tài sản của ngành Điện), hiện tại có nhiều dây điện thoại không còn sử dụng chưa được thu hồi, bị sà thấp và cáp viễn thông chằng chịt chưa được kết lại gọn gàng, không đảm bảo mỹ quan. Có 02 sợi cáp viễn thông đang sà trên mái tôn của người dân, đang treo bám và móc vào 01 đường dây sau công tơ thuộc tài sản của khách hàng, không đảm bảo an toàn và mất mỹ quan.

- Một số đường dây đấu nối sau công tơ điện của quý khách hàng: đây là đường dây thuộc tài sản của khách hàng và do khách hàng tự kéo (không thuộc tài sản của Công ty). Vì vậy, việc đảm bảo an toàn và mỹ quan của đường dây sau công tơ là nghĩa vụ của quý khách hàng.

Công ty sẵn sàng hỗ trợ việc giám sát an toàn khi các khách hàng tự thực hiện kéo căng lại đường dây sau công tơ (thuộc tài sản của khách hàng) nhằm đảm bảo an toàn và mỹ quan.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:43 15/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863735
Đang truy cập: 3925
Zalo: 0941260505