Phản ánh, kiến nghị
Tình Trạng xả thải dãi hạ bừa bãi tại ngã 4 Nguyễn Duy, Tân Sở gây mất mỹ quan đô thị, ảnh hưởng cảnh quan môi trường. Kính đề nghị UBND phường Hương Sơ có biện pháp xử lý (Ảnh được chụp lúc 10 giờ 10 phút ngày 10/05/2022) tránh tình trạng nêu trên xảy ra. Tôi xin chân thành cám ơn !
Lượt xem: 229
Ngày gửi: 10:21 10/05/2022
Hạn xử lý: 19/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi tiếp nhận phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Tổ quản lý đô thị kiểm tra tại vị trí phản ánh. Qua kiểm tra vị trí này là tiếp giáp giữa 2 phường, tại đây Công ty Môi trường và Công trình đô thị Huế đặt các thùng thu gom rác, nên 1 số người dân lợi dụng vị trí này để tập kết xà bần khi sửa chữa các công trình nhỏ trong gia đình.

UBND phường đã làm việc với Công ty Môi trường và Công trình đô thị để tiến hành thu gom rác thải xây dựng vào ngày 19/5/2022 và chỉ đạo cho Lực lượng Đoàn thanh niên và Hệ thống Chính trị cơ sở sẽ tổng dọn vệ sinh vào ngày Chủ nhật xanh sắp đến.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân Trọng.

Ngày xử lý: 16:23 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 15 phút ngày 26/06/2022, xe mô tô BKS 75G106758 chạy trên...
09:46 26/06/2022
Tại cầu Dã Viên, khu vực vọng lâu tại cầu gỗ lim công viên Dã Viên, một...
08:50 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18882964
Đang truy cập: 126
Zalo: 0941260505