Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, công dân có chứng nhận đã được tiêm Vắcxin Covid19 cho tuyến đầu chống dịch theo Chỉ thị 21 của Thủ tướng Chính phủ thì về Huế có phải cách ly y tế theo các văn bản chỉ đạo không? Có giảm cấp cách ly hơn so với người chưa tiêm chủng không? Ví dụ: Tôi làm việc cùng phường thuộc Quận có điểm cách ly Y tế của Hà Nội( hằng ngày vẫn đi làm bình thường- không thực hiện chế độ luân phiên) Tuy nhiên, tôi sống ở phường thuộc Quận KHÔNG CÓ điểm cách ly y tế. Trân trọng và mong sớm nhận phản hồi
Lượt xem: 141
Ngày gửi: 10:53 06/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Trước hết, Sở Y tế rất trân trọng và cám ơn những câu hỏi của quý Ông/Bà về công tác phòng chống dịch COVID-19. Tính đến thời điểm hiện tại, Ban Chỉ đạo Quốc gia Phòng chống dịch COVID-19 và Bộ Y tế chưa ban hành văn bản hướng dẫn quy định về việc không thực hiện cách ly hoặc giảm cấp cách ly đối với các trường hợp đã tiêm vắc xin Covid-19 trở về từ vùng dịch nên việc cách ly đối với người về từ vùng dịch vẫn áp dụng theo các quy định hiện hành.

Căn cứ Thông báo số 58/TB-UBND ngày 10/5/2021 của Ban chỉ đạo phòng chống dịch COVID-19 tỉnh Thừa Thiên Huế về các biện pháp giám sát công dân từ vùng dịch đến tỉnh Thừa Thiên Huế, trong đó nêu rõ “Thực hiện cách ly tập trung 21 ngày và lấy mẫu xét nghiệm PCR đối với tất cả công dân đến tỉnh Thừa Thiên Huế đã đi qua/đến từ các xã/phường/thị trấn của các tỉnh/thành phố đã được Bộ Y tế công bố, cập nhật có điểm dịch từ lúc 0 giờ 00 phút ngày 11/5/2021”. Vì vậy, nếu quý công dân Ông/Bà có đi qua/đến từ các xã/phường/thị trấn có ca bệnh COVID-19 của thành phố Hà Nội đến tỉnh Thừa Thiên Huế sẽ thuộc diện cách ly tập trung. Sở Y tế khuyến cáo quý công dân trước khi khi đến Thừa Thiên Huế thực hiện khai báo trên Hue-S để nhận được hướng dẫn cụ thể về quy định cách ly tập trung của tỉnh.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:35 18/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi xin hỏi thêm Sở Y tế về việc cập nhật các điểm dịch công bố trên Huế S đã qua 21 ngày hoặc 28 ngày kể từ ngày cuối cùng phát hiện đã chính xác chưa? Theo tôi thấy ở Hà Nội đã dỡ phong toả từ rất lâu,thì những điểm dịch Huế S công bố vẫn được gắn là điểm dịch theo hình thức cộng dồn mà không có theo dõi cập nhật hết hạn là điểm dịch Ví dụ cụ thể: Phường Yên Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội Tôi mong có hồi đáp đúng ngày như công văn hoặc độ trễ 1-2 ngày do các yếu tố khách quan, chủ quan. Chứ không phải công văn ghi ngày 11/6/2021 mà tôi nhận phản ánh lúc 17h30 ngày18/6/2021 Trân trọng
CDTC (1) - 21:17 18/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165458
Đang truy cập: 9496
Zalo: 0941260505