Phản ánh, kiến nghị
Thông báo số 89/TB-BCĐ về một số biện pháp kiểm soát phòng, chống dịch covid - 19 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế không rõ ràng. Trong thông báo ghi là cho phép tổ chức tiệc cưới hỏi, nhưng đến khi tôi đến ủy ban nhân dân phường để đăng kí xin tổ chức thì lại không cho phép gia đình tôi từ quảng trị vào tổ chức, và nói là chỉ những người trong địa bàn huế cưới nhau thì tổ chức mời bao nhiêu cũng được, còn ngoại tỉnh (cụ thể là quảng trị) thì không. Vậy tại sao không quy định luôn là cấm người ngoại tỉnh vào huế luôn đi. Trong khi người từ quảng trị vào huế tham gia vào các khu vui chơi ăn uống một cách tự do thì việc xin phép tổ chức tiệc cưới hỏi giữa những người trong hai tỉnh Quảng Trị và Huế lại rất khó khăn. Cán bộ các cấp đùn đẩy trách nhiệm cho nhau. Hỏi chỗ này thì đẩy trách nhiệm sang chỗ khác. Địa điểm tại phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Lượt xem: 1347
Ngày gửi: 21:22 19/06/2021
Hạn xử lý: 30/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh về Thông báo số 89/TB-BCĐ ngày 10 tháng 6 năm 2021 của ban chỉ đạo phòng chống dịch COVD 19 về một số biện pháp kiểm soát phòng, chống dịch covid - 19 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế không rõ ràng gây phiền hà cho người dân. Tuy nhiên qua kiểm tra tại thông báo số 89/TB-BCĐ. Tại mục 3 điển b có ghi rõ “Đối với tiệc cưới, hỏi, liên hoan, tiệc mừng được tổ chức nhưng phải đảm bảo thực hiện theo quy định phòng chống dịch, giãn cách tối thiểu 2 mét giữa các bàn, tối đa không quá 50% công suất phục vụ và chỉ mời khách trong tỉnh” như vậy là không được mời khách ngoại tỉnh đó là trong việc tổ chức tiệc cưới, hỏi, liên hoan, tiệc mừng. Tại mục 3 điểm a “Đối với các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống (nhà hàng, quán ăn, quán cafe...) được phép hoạt động nhưng phải đảm bảo các biện pháp an toàn phòng chống dịch, thực hiện giãn cách tối thiểu 2 mét giữa các bàn, tối đa không quá 50% công suất phục vụ”.

UBND phường Hương Chữ chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phán ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:54 23/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ủng hộ Phường Hương Chữ, tôi là người phường Hương Chữ
CDTC (1) - 17:32 23/06/2021
trước khi phản ảnh, cần đọc và nghiên cứu văn bản một cách chính xác để khỏi ảnh hưởng đến Tỉnh nhà.
CDTC (2) - 05:58 24/06/2021
Tôi phản ánh là quyền của tôi. trước đó tôi đã liên hệ rất nhiều cơ quan chức năng để hỏi về thông tin này nhưng không ai đứng ra chịu trách nhiệm và chỉ nói chung chung, làm mất nhiều thời gian và công sức của tôi. thông tin không rõ ràng gây khó hiểu cho người đọc vậy mà bảo tìm hiểu.
CDTC (3) - 11:45 24/06/2021
vậy nếu gia đình tôi từ quảng trị vào và không khai báo tổ chức tiệc, rồi làm tiệc bàn cách bàn 2m vậy có bị tính là vi phạm không?
CDTC (3) - 11:48 24/06/2021
Làm đi, sẽ biết vi phạm hay không
CDTC (4) - 12:42 24/06/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 16:17 25/06/2021
đã nói ko cho khách ngoại tỉnh rồi. Để hết dịch rồi cưới đi bác ơi, an toàn cho mình và cho mọi người
CDTC (5) - 13:55 24/06/2021
vâng dịch nên tôi cũng đã hoãn tất cả lại rồi. chỉ là bức xúc với thông báo 89 và cách làm việc của cơ quan chức năng
CDTC (3) - 16:18 25/06/2021
Tôi nói thật nhé, người phản ánh đọc thông báo số 89/TB-BCĐ mà chẳng hiểu gì cả. Thông báo ghi rõ là tiệc đám cưới, đám hỏi chỉ mời người trong tỉnh, quá rõ ràng. Người ngoài tỉnh vô tổ chức đám cưới, ai biết được số lượng chính xác. Nếu gia đình ở Huế tổ chức mà gia đình Quảng Trị chỉ có cha mẹ và chú rể/ cô dâu thì may ra chính quyền địa phương còn châm chước nhưng chấp hành quy định nghiêm ngặt về phòng chống dịch. Còn đây vào tổ chức, có khi đem 10-20 người (nội, ngoại, anh em , chú bác, chủ hôn…)vào thì địa phương nào dám cho tổ chức.
CDTC (6) - 20:18 24/06/2021
tôi đã xin số lượng cụ thể là dưới 20 người, và đảm bảo là chỉ người quen của gia đình tôi trong tỉnh quảng trị tham gia. muốn vào tỉnh cũng khai báo y tế rõ ràng. người ngoài cuộc lúc nào cũng nhìn phiến diện
CDTC (3) - 16:14 25/06/2021
đã đọc hết phản ánh chưa? thông báo muốn người dân hiểu sao không ghi rõ ràng là cấm người ngoại tỉnh đến huế tổ chức tiệc tùng? trong khi người từ quảng trị đến huế tham gia các khu vui chơi, ăn uống nhậu nhẹt, ai quản lí số lượng?
CDTC (3) - 16:33 25/06/2021
Ráng đợi cuối năm rồi cưới. Lên ủy ban đăng kí kết hôn thì đã là vợ chồng rồi.
CDTC (6) - 20:19 24/06/2021
Giai đoạn mời đám cưới chẳng ai muốn đi, nể lắm mới đi, từ chối thì khó nhìn mặt nhau. Đi ăn rồi, nếu có ca nào rồi thì về thành F1, F2 lại khổ nữa
CDTC (6) - 20:20 24/06/2021
tôi xin tổ chức đám hỏi với số lượng dưới 20 người và cam kết chỉ có người trong tỉnh quảng trị thôi bạn ạ. với lại người quảng trị muốn vào huế vẫn khai báo y tế đầy đủ. không đủ điều kiện thì không qua được.
CDTC (3) - 16:15 25/06/2021
CDTC (7) - 06:48 25/06/2021
tào lao
CDTC (8) - 14:05 25/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839844
Đang truy cập: 12679
Zalo: 0941260505