Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng câu cá đêm ở cầu Bán Nguyệt, kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và có hướng xử lý. Tôi xin kiến nghị đặt bảng cấm câu cá và bắt cá ở khu vực này để cá có môi trường sống tự nhiên. Xin cám ơn.
Lượt xem: 37
Ngày gửi: 01:35 17/04/2022
Hạn xử lý: 27/04/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà. Trung tâm sẽ xin ý kiến chỉ đạo của các cấp có thẩm quyền về việc đặt biển cấm câu cá cầu Bán Nguyệt. Hiện tại, Trung tâm vẫn bố trí bảo vệ thường xuyên nhắc nhở người dân không nên câu cá tại cầu Bán Nguyệt, tránh gây ảnh hưởng đến người đi bộ.

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế chân thành cảm ơn Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:35 29/04/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cảm ơn ad nha
CDTC (1) - 17:13 29/04/2022
Nên cấm tuyệt đối luôn. Vì khi giật cần cây thì lưỡi câu giật luôn vào khách đi bộ gây nguy hiểm.
CDTC (2) - 18:20 29/04/2022
Nên cấm hết tất cả các cầu, điểm du lịch trung tâm thành phố, tôi để ý khách du lịch họ có ánh nhìn khó chịu những người câu cá ở cầu gỗ lim, thứ nhất mất an toàn lưỡi câu lỡ quăng dính người đi bộ, thứ hai đất Thần Kinh có truyền thống ăn chay mà câu cá sát sinh trước mắt du khách, những người câu cá sao họ không cảm nhận lưỡi câu dính trong miệng họ rồi người khác dật dật xem có đau không? tại sao lại nỡ làm với con cá tương lai thế chỗ con cá thì sao nhỉ?
CDTC (3) - 13:50 30/04/2022
đồng ý với việc nguy hiểm có thể xảy ra khi câu cá còn nói việc ăn chay thì không hợp lý
CDTC (5) - 19:35 01/05/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (8) - 09:08 06/05/2022
phố đi bộ nên đặt biển cấm câu cá. huế ko thiếu chỗ câu cá. những người câu cá bày đồ ra làm hỏng cảnh quan, chiếm dụng không gian, ảnh hưởng du khách nói riêng và bộ mặt du lịch thành phố nói chung. đặt bảng cấm và có chế tài xử phạt để thực hiện cho nghiêm túc.
CDTC (4) - 18:34 30/04/2022
cái bọn câu cá này dạt từ đường đi bộ gỗ lim đối diện bệnh viên TW Huế qua ah? hết chỗ đi câu rồi à?
CDTC (6) - 20:49 01/05/2022
Đừng để lâu dài TP Huế trở thành TP Câu Cá
CDTC (7) - 14:03 03/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880300
Đang truy cập: 7750
Zalo: 0941260505