Phản ánh, kiến nghị
Một xưởng gia công và sản xuất nhôm kính trong khu dân cư tại 37 Phan Văn Trường, phường Vỹ Dạ, thành phố Huế khi hàn và tui xuất hiện nhiều mùi khó chịu:
1. Các khí này đều ảnh hưởng sức khỏe.
2. Lâu dài hít phải izoxianat lâu sẽ nguy hiểm.
3. Thiết kế xưởng không có tấm chắn lọc để khí bay vào khu dân cư.
4. Tại sao cấp giấy phép hoạt động ở đây mà không đem về khu công nghiệp, có xử lý nước và khí thải.
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xem xét. Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 09:57 09/08/2022
Hạn xử lý: 23/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ xin thông báo kết quả như sau:

UBND phường đã tổ chức làm việc với chủ cơ sở, qua làm việc được biết cơ sở có tên là Công ty TNHH một thành viên UPVC An Ngọc, được cấp Giấy chứng nhận kinh doanh ngày 19/6/2015, qua quan sát sơ bộ thì nhận thấy việc kinh doanh sản xuất vẫn diễn ra bình thường, chưa có dấu hiệu vi phạm gì, thời điểm kiểm tra không phát hiện trong không khí có mùi lạ (có thể thời điểm kiểm tra cơ sở chưa thực hiện việc sản xuất nên không cảm nhận được mùi).

Tại buổi làm việc chính quyền địa phương đã đề nghị trong quá trình sản xuất kinh doanh phải đảm bảo các yêu cầu về môi trường, hạn chế ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh, chấp hành nghiêm các quy định về kinh doanh, lưu ý yếu tố môi trường. UBND phường sẽ tiếp tục kiểm tra, theo dõi việc sản xuất kinh doanh của cơ sở trong thời gian đến.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 13:57 24/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
1. việc cấp phép sẽ được phản ánh đến nơi có thẩm quyền - các điều kiện chứng nhận MT trc khi cấp phép. 2. Biên bản UBND phường Vỹ Dạ, ông đại diện phường - Lê văn Phú, không có chức vụ? 3. khi kiểm tra và kết luận không đúng quy trình vì lúc đó không sản xuất, làm sao biết dc, hơn nưa người đi kiểm tra không có chuyên môn vì chỉ có anh Lê Anh Tú là cán bộ địa chính, không có chuyên môn về khí hộc hại, không dùng thiết bị kiểm tra, không đúng thời điểm sản xuất làm sao kết luận với trách nhiệm. chúng tôi sẽ có ký kiến phản ánh lên UBND thành phố Huế. 4. Theo luật BVMT năm 2014/QH13 Đ.68 và NĐ. 179/2013 và NĐ38/2015 và các TT Bộ TNMT, chúng tôi sẽ. có ý kiến phản ánh đến Sở TNMT tỉnh và các ý kiến gửi cho đoàn ĐB. Hội đồng nhân dân TP. Huế.
CDTC (1) - 09:06 25/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21758000
Đang truy cập: 6452
Zalo: 0941260505