Phản ánh, kiến nghị
Tình hình tiêm chích ma tuý tại khu vực công viên Khu đô thị An Cựu City, phường An Đông, TP Huế gây mất an ninh trật tự ảnh hưởng đến cuộc sống và sinh hoạt của người dân. Kính mong cơ quan chức năng xử lý vì đây là khu dân cư tập trung nhiều trẻ em vui chơi gần trường học. Ban đêm không có điện là nơi tập trung tội phạm và phát sinh tệ nạn xã hội. Ảnh chụp lúc 17h30 ngày 15/7/2022 tại tuyến đường ngang bên hông trường mầm non Thảo Nguyên và sân tennis.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 100
Ngày gửi: 17:34 15/07/2022
Hạn xử lý: 27/07/2022
Kết quả xử lý
Phường An Đông; Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông và Công an tỉnh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

1. UBND phường An Đông:

UBND phường đã tiến hành chuyển nội dung phản ánh đến Công an phường và nhận Báo cáo số 230/CAP ngày 20/7/2022 với nội dung như sau:

Công an phường  đã xây dựng kế hoạch tuần tra, mật phục để bắt các đối tượng sử dụng trái phép chất ma túy tại khu vực công viên khu đô thị An Cựu City, phường An Đông, thành phố Huế. Tuy nhiên đến nay Công an phường chưa phát hiện trường hợp nào.

Qua kiểm tra thực tế tại khu vực công viên khu đô thị An Cựu City, những vỏ kim trên đã cũ, đã sử dụng lâu. Trong thời gian tới, Công an phường sẽ tiếp tục tuần tra mật phục để kịp thời phát hiện bắt, xử lý  các đối tượng sử dụng trái phép chất ma túy tại khu vực trên. (Đính kèm báo cáo)

2. Công an tỉnh:

Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Đội CSĐT tội phạm về Ma túy Công an thành phố và Công an phường An Cựu đã tham mưu chính quyền địa phương huy động lực lượng tiến hành thu gom kim tiêm tại khu vực công viên Khu đô thị An Cựu City, phường An Đông, thành phố Huế.

Qua theo dõi của lực lượng trinh sát, được biết các đối tượng lợi dụng tuyến đường trên vắng người qua lại, sau 20h hàng ngày, các đối tượng đi qua tấp vào lề đường sử dụng ma túy chứ không thường xuyên và cố định cụ thể, đa số các đối tượng từ nơi khác đến và người dân khu vực này không biết rõ lai lịch các đối tượng này; trong thời gian qua, trinh sát phối hợp Công an phường thường xuyên tuần tra, mật phục để bắt các đối tượng, tuy nhiên đến nay, lực lượng công an chưa phát hiện ra đối tượng trên để xử lý theo quy định của pháp luật.

Trong thời gian tới, Công an thành phố tiếp tục chỉ đạo các lực lượng nghiệp vụ tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát tại khu vực này, kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy nhằm răn đe, tuyên truyền, xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

Ngày xử lý: 16:06 07/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821164
Đang truy cập: 3892
Zalo: 0941260505