Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng,vào 19h15 tối chủ nhật ngày 31 tháng 7 năm 2022, mình có ghé phố Tây đi bộ và mang xe vào gửi ở điểm giữ xe số 9 của UBND phường Phú Hội. Ở đây họ yêu cầu mình phải trả 30.000đ, khác lạ xa với các điểm gửi xe khác của thành phố là 12.000đ (mình có nói rõ với họ là mình lấy xe sau 1 giờ, không phải qua đêm). Mình yêu cầu lấy vé gửi xe để kiểm tra giá thì vé xe ở đây không hề có dấu đỏ của cơ quan chức năng, cũng như không có ghi rõ giá tiền trên vé.
Mình nhận thấy có hiện tượng chặt chém và không rõ ràng ở đây, kính mong cơ quan chức năng kiểm tra để xoá bỏ tệ nạn chặt chém này.

Chân thành cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 19:36 31/07/2022
Hạn xử lý: 10/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Vấn đề Ông/Bà phản ánh qua xác minh là có căn cứ và đúng sự thật, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Địa chính – Xây dựng và Tổ trật tự đô thị kiểm tra, lập biên bản làm việc đối với Đại diện điểm giữ xe số 9 Nguyễn Thái Học

1. Yêu cầu Cơ sở phải chấn chỉnh lại việc trông giữ xe, không được tự ý nâng giá và phải có giá niêm yết rõ ràng

2. Nếu vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật về hành vi vi phạm của mình.

3. Yêu cầu Chủ bãi xe đến UBND phường để làm việc và xử phạt vi phạm hành chính. (Đính kèm biên bản làm việc)

Cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:30 01/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036735
Đang truy cập: 9405
Zalo: 0941260505