Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần hai. Tình trạng tập kết cát tại 2 bãi tập kết cát trái phép của ông Thân Trọng Mẫn và ông Nguyễn Công Sự vẫn hoạt động tại thôn An Lỗ , xã Phong Hiền, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế vẫn diễn ra. Kính đề nghị chính quyền các cấp giải quyết tình trạng này.
1/2
1
2
Lượt xem: 29
Ngày gửi: 14:02 23/07/2022
Hạn xử lý: 03/08/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả xử lý như sau:

1. Về nguồn gốc sử dụng đất: Thửa đất mà 02 bãi tập kết cát tại thôn An Lỗ, xã Phong Hiền tập kết cát là đất ở nông thôn đã được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất.

2. Đối với hoạt động kinh doanh, tập kết cát của 02 bãi tập kết cát của ông Thân Trọng Mẫn và ông Nguyễn Công Sự: Hai bãi tập kết nói trên hoạt động có đăng ký kinh doanh, đã được Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, đăng ký doanh nghiệp.

- Đối với cơ sở ông Thân Trọng Mẫn: Đã được Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy đăng ký kinh doanh doanh nghiệp tư nhân số 3101001033, đăng ký ngày 27/4/2005.

- Đối với bãi ông Nguyễn Công Sự: Đã được Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp Công ty trách nhiệm hữu hạn Một thành viên. Mã số doanh nghiệp 3301146079. Đăng ký lần đầu ngày 14/01/2010 và Giấy chứng nhận đăng ký địa điểm kinh doanh số 00001, cấp ngày 02/11/2018. Địa điểm kinh doanh tại thôn An Lỗ, xã Phong Hiền, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế. Đối với 02 cơ sở kinh doanh này có đăng ký hạng mục về kinh doanh vật liệu xây dựng.

3. Hai bãi kinh doanh cát của ông Mẫn và ông Sự không thuộc phạm vi điều chỉnh của Quyết định số: 07/QĐ-UBND ngày 03/01/2019 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế nên không cấm kinh doanh.

Qua công tác kiểm tra đến thời điểm hiện tại, 02 cơ sở nói trên kinh doanh cát có nguồn gốc xuất xứ, có hóa đơn chứng từ, chưa phát hiện tình trạng mua bán cát không rõ nguồn gốc xuất xứ và chưa ảnh hưởng lớn đến môi trường, an toàn giao thông. Hiện nay, UBND xã đang hướng dẫn 02 doanh nghiệp nói trên lập thủ tục để đăng ký môi trường theo quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 14:26 02/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20033997
Đang truy cập: 7701
Zalo: 0941260505