Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đỗ xe máy, đặc biệt là ô tô gây trở ngại và ách tắc giao thông tại Ngã tư Nguyễn Tất Thành và Nguyễn Khoa Văn (góc Bưu điện Hương Thủy).
Kính gửi cơ quan chức năng, tại ngã tư ở vị trí nói trên, thường xuyên có ô tô, xe máy dừng đỗ sai vị trí (để rút tiền tại ATM của ngân hàng MB) gây khó khăn cho phương tiện giao thông rẽ phải khi đèn xanh vì kích thước chừa lại là quá nhỏ, ô tô muốn đi qua phải cán lên vạch vàng (phạm luật), chưa kể là có thể va chạm với phương tiện đang dừng đèn đỏ.
Trong ảnh là ô tô 75KT00054 của MB đang đỗ sai vị trí để tiếp tiền cho cây ATM MB. Thời gian ghi lại hình ảnh lúc 9h00 sáng 10/7/2021
Kính mong cơ quan chức năng quan tâm giải quyết.
Trân trọng cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 09:11 10/07/2021
Hạn xử lý: 09/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Về nội dung Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy xác minh, cụ thể như sau:

Tại vị trí phản ánh không có biển cấm dừng, đỗ xe, do đó các phương tiện được phép dừng đỗ. Từ hình ảnh được cung cấp, không xác định được khoảng cách từ vị trí phương tiện 75KT00054 đậu đỗ đến ngã tư, phương tiện đã đỗ sát lề đường phía bên phải theo chiều đi, không gây ùn tắc giao thông. Do đó, chưa đủ căn cứ để xử lý vi phạm đối với xe ô tô trên. T

rong thời gian tới, Công an thị xã sẽ tăng cường tuần tra kiểm soát để xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm về đậu, đỗ xe  không đúng quy định.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:26 12/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Có lẽ người phản ánh muốn xe tiếp tiền đậu xa xa rồi nhân viên ngân hàng phải xách túi tiền đem đến cây ATM!
CDTC (1) - 21:08 12/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5633528
Đang truy cập: 7497
Zalo: 0941260505