Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô 75A18958 đậu ngược chiều tại đường Hoàng Quốc Việt vào lúc 11h20 ngày 9/7/2021.
Lượt xem: 76
Ngày gửi: 08:52 10/07/2021
Hạn xử lý: 09/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về nội dung Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:  

Nhận được phản ánh, Công an thành phố đã tiến hành tra cứu, gửi thông báo đến chủ phương tiện. Đến ngày 19/7/2021 chủ phương tiện đã đến làm việc và trình bày như sau:

Tại thời điểm được phản ánh, chủ phương tiện điều khiển xe ô tô 75A18958 đi từ trong sân nhà ra đường. Sau khi điều khiển xe xuống lòng đường, vì nhận thấy quên chưa khóa cửa nhà, nên chủ phương tiện đã đỗ xe sát với lề đường, ngược với chiều lưu thông của làn đường để vào khóa cửa nhà, dẫn đến thực hiện hành vi vi phạm theo như phản ánh. Chủ phương tiện khẳng định trường hợp vi phạm của mình là ngoài ý muốn, không cố ý vi phạm quy định của pháp luật dẫn đến hành vi vi phạm. Xét thấy quá trình làm việc, chủ phương tiện có thái độ hối lỗi, thành khẩn khai báo. Do đó, Công an thành phố Huế đề xuất nhắc nhở chủ phương tiện trong quá trình tham gia giao thông cần chú ý hơn, đồng thời yêu cầu cam đoan cam kết không tái phạm.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:30 11/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634508
Đang truy cập: 7557
Zalo: 0941260505