Phản ánh, kiến nghị
Lúc 11h20 ngày 09/7/2021, tại đoạn đường Trần Quang Khải, TP Huế, có nhiều xe trong đó xe BKS 75A22316, 75A 09417, 74A10958 dừng đỗ ngay khúc cua. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và xử phạt nếu vi phạm, tuyên truyền tránh tái phạm.
. Nếu không vi phạm đề nghị Chính quyền địa phương và cơ quan liên quan phải đề nghị chủ phương tiện đỗ vị trí khác chứ rất nguy hiểm đối với những người đi xe máy, xe đạp, đi bộ, người dân, người khuyết tật, trẻ em khi đi qua đoạn đường này.
1/2
1
2
Lượt xem: 614
Ngày gửi: 11:29 09/07/2021
Hạn xử lý: 09/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kêt quả như sau:

Từ kết quả khảo sát thực tế, nhận thấy đường Trần Quang Khải có chiều rộng nền đường hơn 11m, chiều rộng mặt đường là 7m40, mật độ lưu thông phương tiện (so với các tuyến đường trung tâm) thấp, chưa có biển cảnh báo nguy hiểm đoạn đường cong. Do đó, tồn tại nhiều trường hợp người tham gia giao thông theo thói quen dừng, đỗ xe sát với lề đường tại góc chuyển hướng, tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông.

Qua phản ánh, Công an thành phố Huế sẽ trao đổi, làm việc với Phòng Quản lý đô thị, cắm biển cảnh báo đoạn đường cong nhằm cảnh báo người dân cũng như tạo cơ sở pháp lý vững chắc trong quá trình xử phạt vi phạm. 

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:45 11/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đồng ý với công an. người phản ánh thiếu hiểu biết.
CDTC (1) - 20:12 11/08/2021
người ta nói “và xử phạt nếu vi phạm” chứ có nằng nặc xử phạt đâu.
CDTC (2) - 23:09 11/08/2021
Tôi thấy phản ánh rất đúng mực, thể hiện người phản ánh có văn hoá, có hiểu biết.
CDTC (4) - 08:50 12/08/2021
văn hóa giao thông của thật là xa xỉ
CDTC (3) - 06:52 12/08/2021
văn hóa giao thông của ta thật là xa xỉ
CDTC (3) - 06:52 12/08/2021
Thực tế đây là 1 đường này là đường không có ngã 3 ngã 4, có đoạn cong, giờ mà xử phạt mấy xe ở đoạn cong này thì khác gì xử phạt xe cả thành phố. Có cái đường nào mà không cong, ví dụ như đường Trần Phú,Tăng Bạt Hổ, Lê Ngô Cát,... cong tùm lum đấy. Mấy ông lái xe chắc cũng tốc độ cao, không quan sát giữa đường mới đi phản ánh cái này
CDTC (5) - 09:33 12/08/2021
e cũg rất ít khi đậu xe ở mấy khuc cua( hay còn gọi là đoạn cong) như thế này vì cũg sợ bị phạt, qua đây e đc rút ra kinh nghiệm là nếu kẹt ko có chổ là mình cứ de xe vào vì chưa có qđ xử phạt đậu xe ở đoạn cong, hihi🤣😂
CDTC (6) - 15:05 12/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631887
Đang truy cập: 7329
Zalo: 0941260505