Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đi xe vừa nghe điện thoại của xe máy mang BKS 75D132672 không chú ý hiệu lệch còi của người phía sau, làm mất an toàn giao thông trên tuyến đường Lê Duẫn ngã tư cầu Dã Viên vào lúc 15h8 phút ngày 08/7/2021. Nhờ cơ quan có thẩm quyền xử lý nghiêm với các trường hợp này.
1/2
1
2
Lượt xem: 45
Ngày gửi: 20:54 08/07/2021
Hạn xử lý: 06/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông xác minh, cụ thể:

Phòng Cảnh sát giao thông đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện 75D132672. Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Đang điều khiển xe sử dụng điện thoại (quy định tại điểm h, Khoản 4, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm.

Phòng Cảnh sát giao thông đã lập biên bản vi phạm hành chính, ra quyết định xử phạt đối với chủ phương tiện về lỗi trên, phạt tiền 800.000đ, tước giấy phép lái xe 02 tháng.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:20 12/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
bay rảnh việc quá
CDTC (1) - 16:19 12/08/2021
người vào đọc rồi comment tào lao thì càng rảnh hơn
CDTC (2) - 17:26 12/08/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 18:15 12/08/2021
bạn hãy bình luận một cách tử tế trên Hue-s. Những bình luận không lịch sự, không mang tính xây dựng, sử dụng ngôn từ kích động thù ghét sẽ bị xử lí ở mức độ ẩn bình luận- khoá chức năng bình luận- khoá tài khoản-truy cứu trách nhiệm
CDTC (2) - 18:59 12/08/2021
đường trống tránh nhau tí có gì đâu?chẳng có ai chạy xe mà không nghe điện thoại bao giờ?vậy ông chạy xe cũng dùng điện thoại đó thôi!
CDTC (4) - 18:17 12/08/2021
thấy người phản ánh thuộc dạng người nhỏ mọn chấp vặt này
CDTC (5) - 12:58 13/08/2021
đã ko hỉu luật còn nói cho họ thấy.cái ko hỉu.biết của mình. bó tau
CDTC (7) - 20:43 13/08/2021
các bạn 👯 đã lên Hue-s, nên xem những chuyện này là bình thường, vì sẽ đọc rất nhiều phản ánh báo cáo đi xe xe máy vượt đèn đỏ, chở 3, ko đội mũ bảo hiểm, nghe điện thoại, đậu xe trái quy định, lấn chiếm vỉa hè kinh doanh…là những phản ánh phổ biến trên Hue-s.
CDTC (2) - 15:51 13/08/2021
Mỗi lần chạy xe máy có điện thoại, hay tấp vào lề để nghe dthoai, khi bạn chạy xe máy vừa nghe dthoai hãy nghĩ rằng sẽ luôn có người đang đi phía sau bạn để ghi lại những hình ảnh vi phạm của bạn.
CDTC (2) - 15:53 13/08/2021
phạt luôn cái tên phản ánh, vừa đi xe vừa chụp ảnh
CDTC (8) - 13:00 16/08/2021
tội lôi
CDTC (6) - 20:26 13/08/2021
rảnh
CDTC (6) - 20:26 13/08/2021
cdtc 6 m rảnh đi cmt dạo thì có
CDTC (7) - 20:43 13/08/2021
ông phản ánh cũng đang dùng điện thoại đấy
CDTC (8) - 12:59 16/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166766
Đang truy cập: 9896
Zalo: 0941260505