Phản ánh, kiến nghị
Thời gian gần đây, tại kiệt 23/245 Bùi Thị Xuân (thông sang khu Bàu Vá) có nhóm dùng ma túy tiêm chích hoạt động và xả kim tiêm bừa bãi, trộm cắp vặt khá nhiều gây mất an toàn cho người dân sinh sống quanh đây. Nhờ chính quyền kiểm tra và có hướng xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 99
Ngày gửi: 10:43 07/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân và Công an thành phố xin trả lời như sau:

1. UBND phường Thủy Xuân:

UBND phường đã chỉ đạo lực lượng công an và ban bảo vệ dân phố có tổ chức dọn dẹp vệ sinh bơm kim tiêm tại địa điểm phản ánh. (Đính kèm hình ảnh)

Qua đó, BCH công an phường đã chỉ đạo lực lượng tuần tra để đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn phường.

2. Công an thành phố:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma túy phối hợp Công an phường Thủy Xuân tiến hành xác minh, xử lý.

Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma túy và Công an phường đã tham mưu chính quyền địa phương huy động lực lượng tiến hành thu gom kim tiêm tại  khu vực kiệt 23/245 Bùi Thị Xuân (đa phần kim tiêm đã cũ), tham mưu thành lập tổ Bảo vệ dân phố thường xuyên tiến hành thu dọn kim tiêm tại khu vực này nếu có và tham mưu chính quyền địa phương vận động nhân dân khu vực kiệt 23/245 Bùi Thị Xuân lắp camera an ninh và đèn chiếu sáng tại khu vực các đối tượng thường lợi dụng đế sử dụng trái phép chất ma túy.

Trinh sát lập kế hoạch huy động lực lượng tiến hành tuần tra, mật phục thường xuyên để kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng tụ tập xung quanh khu vực này để chích hút ma túy, đồng thời vận động các hộ dân xung quanh kịp thời thông báo nếu phát hiện ra các đối tượng sử dụng ma túy. Đến nay, lực lượng công an chưa phát hiện ra đối tượng trên để xử lý theo quy định của pháp luật.

Trong thời gian tới, Công an thành phố tiếp tục chỉ đạo các lực lượng nghiệp vụ tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát tại khu vực kiệt 23/245 Bùi Thị Xuân, kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy nhằm răn đe, tuyên truyền, xử lý nghiêm, tiến tới xóa điểm sử dụng trái phép chất ma túy tại khu vực kiệt 23/245 Bùi Thị Xuân.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:29 23/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959604
Đang truy cập: 5080
Zalo: 0941260505