Phản ánh, kiến nghị
Liên tục 3-4 năm qua, kiệt 19 Phan Đình Phùng (kiệt không có cổng chào, sát bệnh xá công an) bị làm phiền tâm lý vì hút chích ngay tại hẻm. Con nghiện đến chích và vứt đầy kim tiêm (không đóng nắp) nằm la liệt khắp hẻm. Lúc trước thì lựa giờ trưa vắng hoặc tối khuya để hoạt động, bây giờ càng lúc càng lộng hành chích vào thời gian 3,4 giờ chiều, thời điểm đông người và con nít hay chạy ra chạy vào chơi.
Câu hỏi đặt ra: xóm có camera tại sao những hình ảnh này vẫn liên tục xảy ra và không có cơ quan chức năng can thiệp xử lý. Chưa nói đến mối nguy hiểm các cháu nhỏ mà thật sự thấy thương các chú, dì quét rác vệ sinh ở những hẻm này. Nếu không có hành động kịp thời thì vẫn sẽ là ám ảnh của những cư dân đang sinh sống ở đây khi con cái mình không được tự do đi ra đi vào xóm chơi vì sợ dẫm phải kim chích hoặc các con nghiện hoạt động giờ đông người nhưng không ai dám lên tiếng vì sợ bị đe doạ. Hình ảnh được chụp từ đầu kiệt vào khoảng 15m-nhà nghỉ Nam Giao.
Kính đề nghị cơ quan chức năng can thiệp xử lý khẩn để mang đến môi trường ở trong sạch, an toàn cho các hộ dân ở đây.
Trong khi chờ đợi, tôi xin chân thành cảm ơn!
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 16:23 01/05/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh; Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh và UBND phường Vĩnh Ninh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Đội CSĐT tội phạm về Ma túy Công an thành phố Huế và Công an phường Vĩnh Ninh đã tham mưu chính quyền địa phương huy động lực lượng tiến hành thu gom kim tiêm tại khu vực kiệt 19 đường Phan Đình Phùng, tham mưu thành lập tổ Bảo vệ dân phố thường xuyên tiến hành thu dọn kim tiêm tại khu vực này nếu có.

Các tổ trinh sát đã lập kế hoạch huy động lực lượng tiến hành tuần tra, mật phục thường xuyên để kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng tụ tập xung quanh khu vực này để chích hút ma túy, đồng thời vận động các hộ dân xung quanh kịp thời thông báo nếu phát hiện ra các đối tượng sử dụng ma túy. Đến nay, lực lượng Công an chưa phát hiện đối tượng trên để xử lý theo quy định của pháp luật.

Trong thời gian tới, Công an thành phố tiếp tục chỉ đạo các lực lượng nghiệp vụ tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát tại khu vực kiệt 19 Phan Đình Phùng, kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy nhằm răn đe, tuyên truyền, xử lý nghiêm, tiến tới xóa điểm sử dụng trái phép chất ma túy tại khu vực kiệt 19 Phan Đình Phùng.

Công an phường, Tổ bảo vệ dân phố của khu vực và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên tuần tra, kiểm soát để kịp thời phát hiện, xử lý đối với những trường hợp tiêm chích tại vị trí trên. Bên cạnh đó, UBND phường chỉ đạo Tổ dân phố vận động các hộ tại 19 Phan Đình Phùng thường xuyên dọn vệ sinh và thu gom các kim tiêm tại đường kiệt.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:32 25/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892243
Đang truy cập: 3424
Zalo: 0941260505