Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay trên dãy lô từ N04-19 đến N04-22 thuộc khu dân cư Phú Hậu giai đoạn 3, phường Phú Hậu, TP Huế có rất nhiều kim tiêm nằm hai bên đường gây mất mỹ quan đô thị, có thể ảnh hưởng và gây ra sự hoảng sợ cho những người dân sinh sống quanh khu vực này, hình ảnh và clip được chụp vào lúc 9h00 ngày 20/04/2022. Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 102
Ngày gửi: 09:26 20/04/2022
Hạn xử lý: 29/04/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hậu; Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hậu và Công an tỉnh xin trả lời như sau:

1. UBND phường Phú Hậu:

Sau khi tiếp nhận thông tin, Công an phường đã tiến hành tổ chức lực lượng tiến hành thu gom kim tiêm, phát quang và tổ chức lực lượng tuần tra quanh khu vực này, đồng thời phát động quần chúng nhân dân quanh khu vực nếu phát hiện các đối tượng đến tiêm chích thì báo cho Công an phường để bắt giữ xử lý.

Hàng tuần Công an phường phối hợp cùng UBND phường tiến hành tổ chức ngày Chủ nhật xanh quét dọn và tiếp tục làm sạch khu vực này.

Thời điểm hiện nay các đối tượng đã không xuất hiện tại khu vực trên dãy lô từ N04-19 đến N04-22 để tiêm chích ma túy. Trong thời gian tới Công an phường tiếp tục triển khai lực lượng, phối hợp cùng các ban ngành đoàn thể để làm sạch tuyến đường này.

2. Công an tỉnh:

Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Lực lượng Công an thành phố đã tiến hành lập kế hoạch tuần tra, phát hiện xử lý, bắt quả tang các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy tại các điểm phản ánh.

Vào lúc 15h00 ngày 22/4/2022 tại khu vực từ N04-19 đến N04-22 thuộc khu chung cư Phú Hậu giai đoạn 3, phường Phú Hậu, thành phố Huế, qua thu thập thông tin được biết vào khoảng 18h-22h tối thường có các thanh niên lạ mặt đến dừng xe xung quanh khu vực này; lực lượng Công an đã tập trung tuần tra, kiểm soát vào các khung giờ, địa điểm mà các đối tượng ma túy thường xuyên tụ tập chích hút, tuy nhiên đến nay vẫn chưa phát hiện các đối tượng này để xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

Hiện Công an thành phố tiếp tục theo dõi, kịp thời phát hiện, xử lý các đối tượng trên và cập nhật kết quả đến người dân.

Công an thành phố đã tích cực tham mưu với chính quyền địa phương huy động các lực lượng phối hợp Công an phường Phú Hậu thu gom kim tiêm tại đây, đảm bảo an toàn cho người dân quanh khu vực này. Tham mưu UBND phường Phú Hậu lắp camera  tại khu vực từ N04-19 đến N04-22 thuộc khu dân cư Phú Hậu giai đoạn 3.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:44 29/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trước tiên cá nhân tôi thay mặt người dân khu vực này xin cảm ơn các cơ quan chức năng đã vào cuộc xử lý,đó khu vực này hệ thống đèn điện không không được bật lên vào ban đêm,tạo điều kiện thuận lợi cho việc tiêm chích hoặc nhiều tệ nạn khác.Vậy đề nghị các cơ quan chức năng sớm đưa ánh sáng vào khu vực này!
CDTC (1) - 15:59 29/04/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161024
Đang truy cập: 3034
Zalo: 0941260505