Phản ánh, kiến nghị
Nhà máy cán tôn Lợi Sịa, số 36 Nguyễn Vịnh, thị trấn Sịa, huyện Quảng Điền tiếp tục vi phạm pháp luật nhưng vẫn chưa được xử lý triệt để. Kính đề nghị quý cấp lãnh đạo xử lý triệt để các vi phạm sau: 1. Buôn bán lấn chiếm vỉa hè dành cho người đi bộ; 2. Sử dụng xe tự chế để vận chuyển trái quy định của pháp luật.
Đồng thời đề nghị UBND thị trấn Sịa kiểm tra xem cơ sở đã làm lại vỉa hè chưa? Mặt khác, công tác kiểm tra, giám sát của cơ quan quản lý nhà nước có thực hiện kịp thời chưa?
Đề nghị quý cơ quan thể hiện tính nghiêm minh của pháp luật, thượng tôn pháp luật, xây dựng Huế trở thành thành phố hạnh phúc và sớm trở thành thành phố trực thuộc Trung ương. Trân trọng cảm ơn. Hình 4,5 chụp vào lúc 11h09 ngày 15/4/2022; Hình 1,3 chụp vào lúc 07h24 ngày 28/4/2022; Hình 2: biên bản làm việc của UBND TT Sịa.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 13:42 29/04/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Sịa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Sịa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND thị trấn Sịa đã cử Công chức Quản lý đô thị đi kiểm tra thực tế và đã yêu cầu Ông Hồ Đăng Phú (đại diện cơ sở Nhà máy cán tôn Lợi Sịa) phải dọn dẹp hàng hóa hiện nay đang để trên vỉa hè, đồng thời phải thay toàn bộ gạch vỉa hè do ông làm hư hỏng. Hiện nay Ông Hồ Đăng Phú đã khắc phục những vấn đề trên (có hình ảnh đính kèm).

UBND thị trấn Sịa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:36 11/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vì sao không tiến hành xử phạt vi phạm hành chính như tinh thần biên bản làm việc của UBND thị trấn vào ngày 07/4/2022
CDTC (1) - 15:47 11/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe tải BKS 75C06745 của quầy vật liệu xây dựng gần đó, thường xuyên đậu...
19:29 17/08/2022
Xe ô tô BKS 75A12234 đỗ trên vỉa hè tại 90 Nhật Lệ, phường Đông Ba gây...
19:17 17/08/2022
Vào lúc 18h37 phút ngày 17/8/2022 xe ô tô mang BKS 75A16838 đỗ xe ngược...
18:53 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239168
Đang truy cập: 12227
Zalo: 0941260505