Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế xin thông báo kết quả như sau:
Tình trạng Ông/Bà phản ánh là do rễ cây phát triển mạnh, gây nên hư hỏng mặt lề. Việc chặt hạ rễ cây để khắc phục lại ô cây như cũ phải được sự đồng ý của Trung tâm Công viên cây xanh và các ban ngành của Thành phố. Trước mắt Công ty sẽ cho tiến hành dọn dẹp các viên đá chẻ bị bung lên gây mất mỹ quan, hạn chế ảnh hưởng đến người đi bộ.
Tình trạng rễ cây phát triển làm hư hỏng mặt lề cũng xảy ra rất nhiều trên địa bàn thành phố. Về lâu dài, Công ty sẽ tổng hợp báo cáo UBND Thành phố; đồng thời đề nghị các phòng ban chuyên môn của thành phố, Trung tâm công viên cây xanh thành phố Huế kiểm tra và có phương án xử lý thích hợp cho từng vị trí.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.