CDTC (1) - 15:04 14/03/2024
Lời đầu tiên kính chào đến Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh tỉnh Thừa Thiên Huế.
Chúng tôi xin có đôi điều về nơi chúng tôi đang ở là khu quy hoạch thôn dương nổ cồn, xã phú dương tp huế, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Chúng tôi đã sinh sống và định cư ở đây từ rất lâu từ hơn 10 năm trước, xin hỏi là dự án này đã được hoàn công chưa (hoàn thành dự án bàn giao sử dụng ). Quyết định phê duệt của dự án, báo cáo kinh tế kỹ thuật, tổng mức đầu tư của dự án .
Đã hoàn thiện đường theo quy hoạch chưa, đã hoàn thiện cống rảnh, cống thoát nước chưa, đã hoàn thiện đấu nối điện thắp sáng cho nhân dân chúng tôi chưa.
Đã hơn 10 năm mà dự án vẫn dậm chân tại chỗ, thử hỏi dân chúng tôi phải chịu nỗi bức xúc này đến bao giờ, mùa mưa thì lầy lội, xin cho hỏi đã có ai thanh tra dự án này chưa mà tại sao đến bây giờ là 2024 rồi mà dự án vẫn dậm chân tại chỗ.
Như bao phản ánh lên HES đã phản ánh mà dự án vẫn không có tiến triển, vẫn chưa đấu nối điện chiếu sáng phục vụ nhân dân, đường đất thì lầy lội mỗi khi có mưa, vẫn chưa có hệ thống thoát nước.
Dân chúng tôi cực kỳ bức xúc về mùa mưa thì đường lầy lội, không có hệ thống thoát nước, buổi tối thì không có điện đường phục vụ nhu cầu sinh hoạt của nhân dân.
10 năm chứ không phải 10 ngày thưa quý vị, hãy đặt vào hoàn cảnh của nhân dân mà thấy hiểu nỗi khổ của dân chúng tôi, dân định cư ở khu vực này càng ngày càng tăng dần lên, thử hỏi điều kiện sống như thế làm sao mà chúng tôi có thể an tâm công tác, định cư trên mảnh đất mà chúng tôi đấu giá và đóng thuế cho nhà nước.
Làm sao để xã Phú Dương thuộc thành phố là bộ mặt của thành phố mà lại để 1 khu quy hoạch chây ì tiến độ, không giải quyết được nhu cầu tối thiểu của nhân dân
Đã có quá nhiều lời hứa hẹn từ chính quyền mà chừng ấy năm vẫn chưa giải quyết được vấn đề, mong những lời tâm tình của dân chúng tôi đến được với lãnh đạo, với chính quyền chứ không phải trả lời qua loa và xong chuyện. Đề nghị cơ quan chức năng thanh tra kiểm toán về khu quy hoạch dương nổ cồn xã phú dương TP huế, để làm rõ và có câu trả lời cho người dân biết.
Chúng tôi mong là chính quyền hãy đặt vị trí vào của nhân dân để thấu hiểu nỗi khổ của dân chúng tôi!