Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả như sau:
Trong thời gian qua, UBND xã Phong An đã tập trung mọi nguồn lực đầu tư hạ tầng, trồng cây xanh các tuyến đường trong đó có tuyến đường Tỉnh lộ 11B đoạn đi qua địa bàn xã nhằm chỉnh trang đô thị để hoàn thiện các Tiêu chí nông thôn mới nâng cao cũng như tiêu chí thành lập Phường.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà về việc “trồng cây tán thấp che khuất tầm nhìn người tham gia giao thông ở đường tỉnh lộ 11B, đối diện trạm bơm thôn Thượng An 1”, UBND xã đã chỉ đạo các bộ phận liên quan tiến hành kiểm tra thực tế và đã di dời một số cây tán thấp, cắt tỉa hệ thống cây xanh tạo thông thoáng, đảm bảo tầm nhìn cho người tham gia giao thông. (Đính kèm hình ảnh)
Tại các vị trí giao cắt giữa các đường trục xóm với đường chính Tỉnh lộ 11B, đề nghị bà con nhân dân chú ý quan sát, giảm tốc độ và nhất là phải ưu tiên nhường đường cho xe đang lưu thông trên tuyến đường chính.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.