Như chúng tôi đã phản ánh đến quý cơ quan về việc người dân tự ý xây dựng bến bãi trên đê ngăn mặn nhằm mục đích thu mua ốc, trìa gây ô nhiễm môi trường và chiếm chỗ neo đậu của bà con. Quý cơ quan đã giải quyết nhưng chưa triệt để (chỉ cắt lưới che nắng) còn vấn đề gây ô nhiễm và chiếm nơi neo đậu của người dân vẫn chưa khắc phục. Kính mong quý cơ quan xử lí đúng pháp luật, cấm triệt để tình trạng thu gom ốc, trìa ở địa phương kéo theo nhiều người dân làm nghề cào ốc trìa gây ô nhiễm nguồn nước, bà con khó khăn trong việc đánh bắt và nuôi trồng thủy sản. Kính mong quý cơ quan xử lí nghiêm. (video quay ngày 2/8/2024 tại địa bàn thôn 3 xã Vinh Hà, huyện Phú Vang)
1/2
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 18:49 02/08/2024
Xử lý
Xã Vinh Hà
Phản ánh đã được tiếp nhận