Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng xem xét, con đường liên thôn giữa thôn Sơn Công và thôn Lai Bằng, phường Hương Vân, TX Hương Trà đã một năm thi công, nhưng vẫn chưa được vào hoạt động, mùa mưa lũ đã đành, đây mùa hè, với một cơn mưa là tất cả các cháu đi học cấp 3 phải đi học qua đoạn đường đó, cháu nào cũng khiếp, vì áo dài trắng nhuộm màu đất chưa kể một số cháu bị té. Xin cám ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 196
Ngày gửi: 16:10 03/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Vân

Kính chào: Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Vân đã kiểm tra tại thực địa và trả lời như sau:

Vị trí Ông/Bà phản ánh nằm trong phạm vi công trình đường Tứ Hạ đi Trung tâm phường Hương Vân, đoạn từ đường Trần Hữu Độ đến đường Trần Trung Lập. Đây là công trình do Ban QLDA Đầu tư Xây dựng khu vực thị xã Hương Trà làm chủ đầu tư do Công ty TNHH Tân Bảo Thành đảm nhiệm thi công.

Sau khi nhận phản ánh, UBND phường đã đề nghị chủ đầu tư và đơn vị thi công triển khai đẩy nhanh tiến độ thi công công trình. Hiện tại đơn vị thi công đã hoàn thành đắp đất cấp phối, rải cấp phối đá, lu lèn cơ bản đảm bảo lưu thông, đồng thời tiếp tục hoàn thiện thi công công trình theo quy định.

UBND phuường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 14:48 24/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
may nhờ có hues ko là biết khi nào đg đc rãi đá cấp phối
CDTC (1) - 22:41 24/05/2022
đã xử lý xong
Phường Hương Vân - 08:19 26/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (508)
Công an Thành phố Huế (136)
FPT Thừa Thiên Huế (23)
Công an huyện A Lưới (15)
(13)
VTVcab tại Huế (13)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A11840 đậu trên vỉa hè ở chung cư Aranya, đường Dương Khuê,...
19:58 05/12/2022
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường...
17:28 05/12/2022
Vào lúc 17h00 ngày 05/12/2022 tại cổng trường tiểu học Trường An 177 Phan...
17:16 05/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23671936
Đang truy cập: 1390
Zalo: 0941260505