Phản ánh, kiến nghị
Xin vui lòng cho hỏi bao giờ sẽ mở lại tuyến xe trung chuyển từ sân bay Phú Bài - Trung tâm TP Huế ? Huế là thành phố du lịch thân thiện và hiện tại TP Huế cũng đã ban hành quy định "Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”, tuy nhiên tình trạng bất cập là không có xe trung chuyển từ sân bay Huế về Trung tâm TP Huế như trước khi dịch, dẫn đến du khách và người dân địa phương có nhu cầu bắt buộc phải sử dụng phương tiện Taxi với giá gấp 3,4 lần so vói giá vé xe trung chuyển. Đề nghị chính quyền xem xét mở lại tuyến xe trung chuyển để Huế xứng đáng là "thành phố du lịch thân thiện".
Lượt xem: 690
Ngày gửi: 16:23 17/04/2022
Hạn xử lý: 27/04/2022
Kết quả xử lý
Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài đã kiểm tra và trả lời như sau:

Lời đầu tiên, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài xin chân thành cám ơn sự đóng góp quý báu của quý Ông/Bà trong việc đồng hành cùng với Cảng nâng cao chất lượng dịch vụ và hình ảnh của sân bay quốc tế Phú Bài nói riêng và tỉnh Thừa Thiên Huế nói chung.

Tháng 11/2021, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài mở cửa trở lại sau nhiều tháng đóng cửa vì dịch Covid-19 và đảm bảo theo Quy định của Bộ Giao thông Vận tải về "Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát dịch Covid-19". Trên cơ sở đó, Ban giám đốc Cảng đã làm việc với Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế về việc mở lại tuyến xe buýt từ Sân bay quốc tế Phú Bài về Trung tâm thành phố và ngược lại. Mặc dù đã cố gắng nổ lực để sớm đưa dịch vụ xe buýt vào hoạt động, nhưng đến nay Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài đang đợi Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế chấp thuận phê duyệt và cấp phép theo Quyết định số 2056/QĐ-BGTVT ngày 21/9/2018 và Quyết định số 1793/QĐ-BGTVT ngày 14/10/2021 theo đúng quy định của pháp luật.

Trong lúc chờ đợi sự chấp thuận của Cơ quan quản lý nhà nước về việc phê duyệt và cấp phép hoạt động tuyến xe buýt từ sân bay quốc tế Phú Bài đến Trung tâm thành phố Huế và ngược lại, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài xin lỗi quý Ông/Bà và mong quý Ông/Bà thông cảm vì sự bất tiện này.

Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:36 26/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị sớm đưa xe bus trở lại phục vụ
CDTC (1) - 11:22 26/04/2022
xe bus từ sân bay về trung tâm có 14km mà lấy 50k/ vé là quá đắt
CDTC (2) - 13:18 17/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20002307
Đang truy cập: 10905
Zalo: 0941260505