Phản ánh, kiến nghị
Hiên nay ăn xin ở khu vực phố Tây, phường Phú Hội hoạt hơi nhiều. Khách du lịch không dám vào ăn uống, vào quán chưa ngồi xuống ghế đã dí ca vào mặt. Sáng nào đi ăn ở quán bún Cẩm ở đường Lê Lợi cũng gặp trường hợp này. Xin chán rồi ngồi ngủ trước quán luôn. Chủ quán ra nói thì chửi luôn chủ quán. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý dứt điểm tình trạng trên. Xin cám ơn. Ảnh chụp vào sáng ngày 26/02/2022 tại 45 Lê Lợi, phường Phú Hội, TP Huế.
1/2
1
2
Lượt xem: 254
Ngày gửi: 10:45 26/02/2022
Hạn xử lý: 09/03/2022
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị xin được trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp Công an phường Phú Hội để tuần tra, kiểm tra theo như nội dung phản ánh. Kết quả, qua nhiều đợt tuần tra vẫn chưa phát hiện trường hợp như phản ánh.

Lực lượng chức năng đã gặp gỡ làm việc với chủ quán bún Cẩm để trao đổi và làm việc liên quan đến những trường hợp ăn xin như nội dung Ông/Bà phản ánh, đồng thời đề nghị phía chủ quán trong thời gian tới nếu phát hiện đối tượng ăn xin tái diễn tại khu vực nêu trên phải phối hợp để liên hệ Đội Quản lý Đô thị hoặc Công an phường Phú Hội để có biện pháp xử lý theo đúng quy định tại Quyết định Số: 55/2017/QĐ-UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Quy định tập trung người lang thang.

Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục tăng cường công tác phối hợp UBND, Công An phường Phú Hội để tuần tra, đồng thời có biện pháp di lý về địa phương để tiếp quản và quản lý đối với các trường hợp cố tình đeo bám làm mất mỹ quan đô thị. (Đính kèm hình ảnh)

Đội Quản lý đô thị chân thành cám ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh trong thời gian qua và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:15 08/03/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Người ăn xin họ sẽ ko có điện thoại để xem phản ánh trên Huế-S. Kiến nghị đội QLDT nên thường xuyên tuần tra các khu vực có hiện tượng ăn xin như người dân phản ánh để kịp thời phát hiện. Đưa đối tượng này về Phường để điều tra lý lịch, nếu là đối tượng ăn xin, khó khăn ko nơi nương tựa cần gửi hết đến Trung tâm bảo trợ tổ Huế, hướng nghiệp cho họ. Cần chấm dứt tình trạng ăn xin, chèo néo khách, rất phản cảm. Giải quyết nạn ăn xin đường phố, Đà nẵng đã làm rất tốt.
CDTC (1) - 22:37 23/03/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891625
Đang truy cập: 3087
Zalo: 0941260505