Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tại tỉnh lộ 11A, thôn An Lỗ, xã Phong Hiền, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế, có 2 bãi tập kết cát trái phép vẫn ngang nhiên hoạt động nhiều năm qua. Đề nghị chính quyền giải quyết dứt điểm tình trạng này.
1/2
1
2
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 09:53 17/03/2022
Hạn xử lý: 28/03/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Phong Hiền kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND xã Phong Hiền đã chỉ đạo Công an xã, các Ban ngành liên quan kiểm tra, rà soát lại các bến bãi liên quan dọc tuyến tỉnh lộ 11A thuộc thôn An Lỗ, xã Phong Hiền. Qua kiểm tra dọc tuyến tỉnh lộ 11A có 02 bãi tập kết cát sỏi đang hoạt động là trường hợp của ông Nguyễn Công Sự và ông Thân Trọng Mẫn (Chủ doanh nghiệp tư nhân Trọng Mẫn).

- Đối với trường hợp ông Thân Trọng Mẫn (Chủ doanh nghiệp tư nhân Trọng Mẫn): Tại thời điểm kiểm tra, ông Thân Trọng Mẫn cung cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và các chứng từ liên quan đến việc mua bán cát xây dựng nhưng không cung cấp được giấy chứng nhận quyền sử dụng đất tại vị trí tập kết cát.

UBND xã đã yêu cầu ông Mẫn cung cấp đầy đủ hồ sơ liên quan đến quyền sử dụng đất và các giấy tờ liên quan khác tại vị trí ông Mẫn tập kết cát để UBND xã có cơ sở xử lý theo quy định của pháp luật. Sau khi ông Mẫn cung cấp các hồ sơ liên quan, căn cứ các quy định, UBND xã sẽ tiến hành xử lý theo quy định của pháp luật.

- Đối với trường hợp của ông Nguyễn Công Sự: Tại thời điểm kiểm tra, ông Sự không có mặt tại hiện trường, vị trí ông Sự tập kết vật liệu cát đã cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất ở, UBND xã đã ghi nhận hiện trường và tiếp tục yêu cầu ông Sự cung cấp các giấy tờ liên quan để có cơ sở xử lý theo quy định.

Căn cứ Quyết định số 07/QĐ-UBND ngày 03/01/2019 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc ban hành quy định về quản lý, sử dụng các bến, bãi tập kết vật liệu xây dựng cát, sỏi trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế thì hai vị trí trên không nằm trong danh mục các bến bãi được phép hoạt động theo quyết định của UBND tỉnh.

UBND xã sẽ tiếp tục củng cố hồ sơ và phối hợp với các Ban ngành của huyện, Công an huyện để xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm theo quy định của pháp luật. 

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:25 30/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838958
Đang truy cập: 12362
Zalo: 0941260505