Phản ánh, kiến nghị
Hiện tượng tiêm chích ma tuý xảy ra thường xuyên phía trước nhà 05/93 Lê Đại Hành, phường Tây Lộc. Hình ảnh đính kèm là kết quả của việc tiêm chích lúc 13h20p ngày 12/03/2022. Kính mong quý cơ quan giúp đỡ giải quyết hiện tượng này để đảm bảo an ninh, an toàn khu phố và tránh ảnh hưởng tiêu cực đến trẻ em đang sống tại khu vực này.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 558
Ngày gửi: 13:45 12/03/2022
Hạn xử lý: 23/03/2022
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tây Lộc và Công an thành phố Huế đã xác minh và trả lời như sau:

1. UBND phường Tây Lộc :

UBND phường đã giao cho Công an phường kiểm tra, xử lý. Qua kiểm tra chưa phát hiện được đối tượng sử dụng, công an phường sẽ tiếp tục tuần tra, xử lý trong thời gian tới.

2. Công an thành phố Huế :

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma túy phối hợp Công an phường Tây Lộc tiến hành xác minh, xử lý.

Sau khi tiếp nhận thông tin, Trinh sát của Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma tuý- Công an thành phố Huế đã phối hợp Công an phường Tây Lộc tham mưu chính quyền địa phương huy động lực lượng tiến hành thu gom kim tiêm, phát quang và phát động quần chúng nhân dân quanh khu vực nêu trên nếu phát hiện các đối tượng đến tiêm chích phải nhanh chóng báo cho Công an phường để bắt giữ, xử lý.

Công an thành phố tiếp tục cử lực lượng tập trung theo dõi, đấu tranh, kịp thời phát hiện, xử lý các đối tượng liên quan đến ma túy xung quanh khu vực này. Tuy nhiên đến hiện tại vẫn chưa phát hiện được đối tượng đến địa điểm trên để tiêm chích ma túy.

Công an thành phố cảm ơn tinh thần trách nhiệm của người dân và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới để góp phần đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:44 30/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838590
Đang truy cập: 12181
Zalo: 0941260505