Phản ánh, kiến nghị
Tái diễn nạn ngân hàng cột điện làm mất mỹ quan đô thị tại kiệt 34 Nguyễn Du, phường Gia Hội. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý. Ảnh chụp lúc 10 giờ 05 phút ngày 08/03/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 226
Ngày gửi: 10:10 08/03/2022
Hạn xử lý: 17/03/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phường Gia Hội; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội và Công an tỉnh đã kiểm tra và trả lời như sau:

1.UBND phường Gia Hội:

Qua thông tin phản ánh UBND phường đã chỉ đạo Tổ Quản lý đô thị phường kiểm tra tại kiệt 34 Nguyễn Du và các tuyến đường trên địa bàn về việc quảng cáo rao vặt không đúng quy định để có biện pháp phối hợp Công an phường xử lý trình trạng trên. Đồng thời UBND phường đề nghị nhân dân khi phát hiện tổ chức, cá nhân có hành vi dán quảng cáo, rao vặt không đúng quy định thì báo ngay cho UBND phường qua số điện thoại 0234.3523214 để kịp thời xử lý theo quy định pháp luật.

2. Công an tỉnh:

Vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Công an thành phố đã cử trinh sát gọi điện vào số điện thoại trên, tuy nhiên hiện không liên lạc được với các đối tượng. Hiện nay lực lượng công an vẫn tiếp tục theo dõi, truy tìm các đối tượng trên để xử lý theo quy định của pháp luật và cập nhật kết quả đến công dân phản ánh.

Nhằm đảm bảo mỹ quan đô thị, Công an thành phố đã yêu cầu Công an phường Gia Hội phối hợp chính quyền địa phương tiến hành rà soát, tháo gỡ ngay các quảng cáo trên địa bàn để đảm bảo mỹ quan thành phố.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:57 31/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839626
Đang truy cập: 12609
Zalo: 0941260505