Phản ánh, kiến nghị
Tệ nạn chích, hút thuốc phiện ngay trước lối đi vào Công Viên Cồn Dã Viên.
Kính gửi:
- Công An Tỉnh Thừa Thiên Huế.
- Công An Thành Phố Huế.
Hiện tệ nạn chích, hút thuốc phiện trên địa bàn diễn ra tại các công viên rất nhiều, gây mất an toàn cho người dân khi đến công viên vui chơi. Ảnh đính kèm được chụp tại lối ra vào công viên Cồn Dã Viên (hướng đi cầu đường sắt) vào trưa ngày 16/3.
Kính mong các cơ quan chức năng thường xuyên phối hợp tuần tra, kiểm soát nhằm xoá bỏ các tệ nạn chích, hút thuốc phiện tại công viên, qua đó đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn, đảm bảo an toàn cho người dân khi đến vui chơi tại công viên.
Xin chân thành cảm ơn!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 12:43 16/03/2022
Hạn xử lý: 25/03/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Lực lượng Công an thành phố đã tiến hành lập kế hoạch tuần tra, phát hiện bắt quả tang các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy vào lúc 10h20 ngày 17/3/2022, kết quả bắt 02 đối tượng chuẩn bị có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy tại khu vực Công viên Cồn Dã Viên.

Hiện Công an thành phố hiện đã bàn giao hồ sơ và đối tượng cho Công an phường Phường Đúc điều tra, xử lý, phối hợp nắm tình hình và xử lý nếu có dấu hiện tái diễn. Ngoài ra Công an thành phố đã chỉ đạo Công an phường tham mưu với chính quyền địa phương huy động các lực lượng thu gom kim tiêm tại đây, đảm bảo an toàn cho người dân quanh khu vực này.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:58 28/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839669
Đang truy cập: 12627
Zalo: 0941260505