Phản ánh, kiến nghị
Các tuyến đường Lê Thánh Tôn, Đinh Công Tráng, Hàn Thuyên... thuộc khu vực Nội Thành đang được thi công cống thoát nước và lắp đặt vỉa hè. Đơn vị thi công gây bao bức xúc cho người dân. Đề nghị chủ đầu tư chỉ đạo cho nhà thầu công khai tiến độ thi công và biện pháp thi công. Bụi mịt mù, nhà thầu không tưới nước gây ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống và kinh doanh của người dân.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 477
Ngày gửi: 10:38 28/04/2022
Hạn xử lý: 11/05/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:

Nhận được thông tin phán ánh, Ban QLDA đã tiến hành kiểm tra hiện trường các tuyến đường đang thi công trong khu vực thành nội, yêu cầu Nhà thầu, tư vấn giám sát công trình thực hiện đầy đủ các yêu cầu về đảm bảo an toàn giao thông, vệ sinh môi trường trên công trường (đính kèm công văn).

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:23 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tuyến đường Ông Ích Khiêm bụi mù và vỉa hè cao hơn mặt đường đã hơn 5 tháng nay mà vẫn chưa đổ nhựa đường lại, dân cứ bỏ vỉa phụ để lên- xuống(ra -vô) nhà, thấy công nhân vài ngày đào hốt đi, bụi vung vải mù đường, nhà suốt gần nửa năm; cứ đinh ninh làm đoạn nào xog đoạn nấy, nay thấy các tuyến đường, vỉa hè khác “được” xới lên nữa, tâm trạng vừa mừng vừa lo….😂
CDTC (1) - 14:19 19/05/2022
bây giờ nó còn bầy hầy hơn nữa. ưa vhuwir thề quá
CDTC (2) - 15:21 27/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082895
Đang truy cập: 2456
Zalo: 0941260505