Phản ánh, kiến nghị
Ở thôn quê xã Phú Xuân, huyện Phú Vang, TT Huế càng ngày có nhiều tình trạng tờ rơi cho vay tiền ở thôn quê, hình ảnh chụp vào 9h00 ngày 27/3/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 146
Ngày gửi: 08:56 27/03/2022
Hạn xử lý: 06/04/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an huyện Phú Vang

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an huyện Phú Vang xác minh và trả lời như sau:

Sáng ngày 27/3/2022, người dân sinh sống tại khu vực thôn Xuân Ổ, xã Phú Xuân, huyện Phú Vang phát hiện có 04 tờ giấy có in nội dung "cho vay lãi suất thấp chỉ cần chứng minh thư, số hộ khẩu, số điện thoại 0797.121530" rơi vãi trên đường. Sau đó, Công an xã Phú Xuân phát hiện đã tiến hành thu giữ để xác minh, làm rõ và để xử lý về hành vi phát tờ rơi quảng cáo không đúng quy định của Nhà nước, tuy nhiên hiện vẫn chưa có kết quả. Đồng thời, Công an xã Phú Xuân đã chủ động tham mưu cho Đảng ủy, UBND xã chỉ đạo các ban, ngành, đoàn thể địa phương tuyên truyền, vận động người dân trên địa bàn đề cao tinh thần cảnh giác không tham gia vay tiền của hoạt động "tín dụng đen" để chủ động phòng ngừa.

Hiện nay, Công an huyện Phú Vang đã chỉ đạo các lực lượng nghiệp vụ có liên quan phối hợp Công an xã Phú Xuân để tiếp tục xác minh, xử lý các đối tượng đã phát tờ rơi quảng cáo không đúng quy định tại khu vực nói trên và xác minh chủ thuê bao điện thoại di động được in trên các tờ rơi quảng cáo cho vay tiền để xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:15 06/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240014
Đang truy cập: 12741
Zalo: 0941260505