Phản ánh, kiến nghị
Phân hiệu Cao đẳng xây dựng Công trình Đô thị có địa chỉ tại số 1355 Nguyễn Tất Thành, phường Phú Bài, thị xã Hương Thuỷ, tỉnh Thừa Thiên Huế và mặt bên hông hướng Tây Bắc tiếp giáp với đường Thuận Hoá. Các hộ dân từ số 02-14 phía đường Thuận Hoá lắp đặt hệ thống thoát nước thải bừa bãi qua đất của nhà trường và chảy lênh láng lên mặt sân bê tông gây hôi thối và ô nhiễm môi trường làm việc. Đặc biệt là các hộ như sau xả nước thải bẩn như quán cơm Thảo Trang, quán dê Gió Chiều, quán uốn tóc Thuật, lò bánh mỳ Ngân Huy và quán nhậu Nét Việt. Mặc dù cơ quan đã cử cán bộ phụ trách nhiều lần đến nhắc nhở từng hộ dân khắc phục các vấn đề trên mà các hộ vẫn chỉ hứa suông xong rồi vẫn không xử lý.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 189
Ngày gửi: 08:32 04/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường cử Cán bộ về kiểm tra và mời Đại diện Trường Cao đẳng Xây dựng công trình Đô thị và các hộ dân ở đường Thuận Hóa như trong phản ánh (có biên bản kèm theo).

UBND phường yêu cầu các hộ gia đình phải lắp đặt các hệ thống thoát nước, hoặc xây dựng đường mương có nắp đậy để đảm bảo vệ sinh môi trường chung trong khu vực thời gian từ ngày 07/6/2022 đến 17/6/2022. Trong thời gian đến UBND phường kiểm tra các hộ dân được phản ánh để xử lý.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:51 13/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
các hộ từ số 2 đến số 12 đường Thuận Hoá nhưng phường mới xử lý được có 1 hộ, còn lại vẫn như cũ
CDTC (1) - 15:19 14/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Dựng tồn thi công công trình Phú Mỹ An, đường Hoàng Quốc Việt, tổ 3, phường...
08:33 18/08/2022
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241358
Đang truy cập: 13607
Zalo: 0941260505