Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 209 đường Phan Đình Phùng, phường Phú Nhuận, TP Huế, số nhà 11 của ông Đoàn Văn Sang nhưng ông Võ Văn Việt vứt rác qua rất nhiều lần, đã phản ánh rất nhiều lần rồi nhưng không thấy phường xử lý gây ô nhiễm xóm và các hộ dân xung quanh. Mong chính quyền địa phương có biện pháp xử lý triệt để trả lại môi trường sạch cho xóm. Ảnh và clip ghi nhận vào ngày 04/5/2022. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 78
Ngày gửi: 08:43 05/05/2022
Hạn xử lý: 16/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận xin trả lời như sau:

UBND Phường đã nhiều lần tuyên truyền vận động ông Võ Văn Việt trú tại 11/209 Phan Đình Phùng, di chuyển các vật dụng đi nơi khác và ông Võ Văn Việt đã chấp hành nghiêm túc, mặt bằng đường kiệt 209 Phan Đình Phùng nơi phản ánh đã được trả lại mặt bằng sạch sẽ, thông thoáng.

Riêng vấn đề ông Võ Văn Việt đưa rác thải các loại về nhiều tại 12/209 Phan Đình Phùng (đây là thửa đất đang xảy ra tranh chấp đất đai giữa hộ ông Võ Văn Việt với ông Đoàn Văn Sang, hiện đang được các cấp của Tỉnh xử lý), UBND Phường rất nhiều lần gặp ông Việt vận động di chuyển rác đi nơi khác, tạo cảnh quan sạch đẹp cho nơi ở nhưng ông Việt chưa có thiện chí hợp tác.

UBND Phường, Ban cán sự Tổ 1, các hộ gia đình tại kiệt 209 Phan Đình Phùng tiếp tục vận động ông Việt trong thời gian đến.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 20:15 28/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe tải BKS 75C06745 của quầy vật liệu xây dựng gần đó, thường xuyên đậu...
19:29 17/08/2022
Xe ô tô BKS 75A12234 đỗ trên vỉa hè tại 90 Nhật Lệ, phường Đông Ba gây...
19:17 17/08/2022
Vào lúc 18h37 phút ngày 17/8/2022 xe ô tô mang BKS 75A16838 đỗ xe ngược...
18:53 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239332
Đang truy cập: 12325
Zalo: 0941260505