Phản ánh, kiến nghị
Nhà 87 Đặng Huy Trứ, phường Phước Vĩnh, TP Huế cải tạo gây tiếng ồn, thường xuyên có tiếng đục khoan, cắt gây tiếng ồn lớn. Đo qua ứng dụng Sound Meter trên App Store trung bình khoảng trên 70dB. Đặc biệt thường xuyên làm buổi trưa, trước cả giờ làm việc hành chính là 1h30 chiều, kéo dài đến chiều. Điều này làm ảnh hưởng đến giờ ngủ và sức khoẻ của những hộ xung quanh. Đề nghị cơ quan chức năng về đô thị và môi trường có biện pháp kiểm tra, nhắc nhở chủ hộ/chủ thầu đang thi công căn nhà trên. Clip được quay vào lúc 15h ngày 03/5/2022. Xin cám ơn.
Lượt xem: 262
Ngày gửi: 15:53 03/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo công chức chuyên môn phối hợp cùng Tổ quản lý đô thị phường xuống kiểm tra thực tế. Tại buổi kiểm tra hộ ông Nguyễn Thanh Trung có trình bày là trong quá trình xây dựng thợ có đục các vị trí của tường nên có gây tiếng ồn nhưng không nghĩ là đã làm ảnh hưởng các hộ dân xung quanh.

Ông Trung cũng đã hứa là trong quá trình xây dựng công trình không để tình trạng đó xảy ra và chấp hành nghiêm các quy định trong lĩnh vực xây dựng (đã có giấy phép xây dựng).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:31 20/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thông cảm chớ xây dựng sao không ồn được. mai mốt bác xây nhà thì sao!
CDTC (1) - 14:12 21/05/2022
thông cảm với thôi..có ai mong muốn vậy đâu..mình xây trước họ xây sau là điều tất nhiên rồi…
CDTC (2) - 16:43 21/05/2022
Không thông cảm được nếu giờ khoan đục vào tầm 11:30-13:30. Còn giờ đó vì sao cần yên tĩnh thì có lẽ không cần giải thích thêm.
CDTC (3) - 13:37 22/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839651
Đang truy cập: 12619
Zalo: 0941260505