Phản ánh, kiến nghị
Rác thải không được thu gom tại tổ 8, khu vực 3, phường An Hoà, TP Huế (đường Trần Quý Khoáng rẽ trái), dân xả rác bừa bãi gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và có biện pháp xử lý. Xin cám ơn. Ảnh chụp vào sáng ngày 04/5/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 166
Ngày gửi: 06:58 04/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Hiện tuyến kiệt này đang được Công ty tổ chức thu gom rác thủ công bằng xe gom vào khoảng thời gian từ 09h00 đến 09h30 với tần suất 2 ngày/lần. Lộ trình và thời gian thu gom Công ty đã thông báo với UBND phường An Hòa triển khai đến từng hộ dân trên địa bàn được rõ (đồng thời cũng đăng tải trên website và trang Facebook của Công ty). Việc tồn đọng rác trên tuyến đường này như trong phản ánh là do người dân đổ rác không đúng thời gian và không đúng nơi quy định. Vào ngày 04/05, không có lịch thu gom của Công ty, lượng rác trên đã được Công ty thu dọn sạch sẽ trong ca làm việc vào ngày hôm sau (đính kèm hình ảnh sau khi thu dọn).

Công ty sẽ phối hợp cùng UBND phường An Hòa tuyên truyền các hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:39 12/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Dựng tồn thi công công trình Phú Mỹ An, đường Hoàng Quốc Việt, tổ 3, phường...
08:33 18/08/2022
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241183
Đang truy cập: 13506
Zalo: 0941260505