Phản ánh, kiến nghị
Phố đi bộ đường Lê Huân một tuần có hai buổi tối đi bộ thật lung linh huyền ảo, nhưng suốt cả tuần thi ngổn ngang những chiếc quầy bán hàng thật không mỹ quan chút nào. Đề nghị cơ quan chức năng sớm khắc phục để giữ gìn nét đẹp của phố đêm Hoàng Thành Huế.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 193
Ngày gửi: 12:10 13/05/2022
Hạn xử lý: 24/05/2022
Kết quả xử lý
Phòng Kinh tế thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Kinh tế thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Phòng Kinh tế rất cảm ơn quý vị đã phản ánh về tình trạng lộn xộn các gian hàng trưng bày tại Phố đêm Hoàng Thành Huế. Để giải quyết tình trạng trên, Phòng Kinh tế đã chỉ đạo các cơ sở có gian hàng trưng bày tại Phố đêm Hoàng Thành trực tiếp làm việc với Ban Quản lý Phố đêm Hoàng Thành để tìm ra phương án để giải quyết tình trạng trên.

Các cơ sở kinh doanh đã thống nhất với Ban quản lý Phố đêm Hoàng Thành sẽ giao cho dân quân tự vệ phường Thuận Hòa phối hợp cùng các cơ sở có trách nhiệm hỗ trợ di chuyển đến vị trí tập kết sau thời gian kết thúc hoạt động trưng bày tại Phố đi bộ trong thời gian hoạt động. Đảm bảo các gian hàng được sắp xếp gọn gàng tránh tình trạng lộn xộn sau khi trưng bày xong các gian hàng. Thời gian thực hiện bắt đầu từ sau ngày 27.5 (khi kết thúc hoạt động phố đêm Hoàng Thành).

Phòng Kinh tế thành phố Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:10 27/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nên nguyên cứu cho bán luôn cả tuần mới phát triển được du lịch, như hôm Tết tôi thấy những gian hàng trưng bày rất đẹp kích thích du lịch tăng thu nhập cho người dân
CDTC (1) - 09:35 27/05/2022
phản ánh về các quầy hang phố đi bộ Lê Huân .tôi thấy HS đã kết hơp xử lý nhanh chóng và hơp lý . xin cám ơn.
CDTC (2) - 12:38 10/06/2022
Cảm ơn CD đã góp ý, liên quan nội dung này, chúng tôi đã trao đổi lấy ý kiến với các doanh nghiệp có giang hàng đang kinh doanh tại Phố đêm Hoàng Thành và đề xuất phương án như CD đã nêu, tuy nhiên các cơ sở đều thống nhất chỉ tham gia vào các ngày mà Phố đêm Hoàng Thành hoạt đông. để quảng bá, giới thiệu . Không tham gia vào các ngày khách, để tạo thương hiệu riêng đặc trưng cho phố đị bộ Hoàng Thành Xin cảm ơn!
Phòng Kinh tế thành phố Huế - 09:48 27/05/2022
Huế mình thời tiết khắc nghiệt không thuận lợi cho nông nghiệp, hãy tận dụng mưa Huế làm sản phẩm du lịch cũng hay nếu biết làm những hành lang che nắng che mưa như Singapore ngắm mưa rất đẹp, các nước họ làm phố đi bộ quanh năm du lịch phát triễn rất tốt, cứ giữ truyền thống quá tuổi trẻ thanh niên sẽ đi các nơi khác lập nghiệp mất nhân tài chất xám
CDTC (1) - 14:52 27/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Trước số nhà 5A kiệt 205 Ngự Bình, phường Trường An, TP Huế, kiệt chùa...
08:27 09/08/2022
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19996489
Đang truy cập: 7878
Zalo: 0941260505