Phản ánh, kiến nghị
Trường Tiểu học Trần Tiến Lực xã Lộc An, huyện Phú Lộc, đến giờ tan trường chỉ mở 1 cổng phụ nhỏ để học sinh về làm ùn tắc cục bộ, mỗi lần đón học sinh về phụ huynh phải đợi hơn 30 phút, hội phụ huynh học sinh đã nhiều lần phản ánh nhưng cô Hiệu trưởng vẫn không cho mở cửa chính cho học sinh tan trường được về cho nhanh. Đặc biệt, trong mùa mưa các phụ huynh phải đợi các em ra càng lâu hơn, gây ách tắc cục bộ, tình trạng này đã diễn ra nhiều năm nay nhưng trường vẫn không mở cửa chính lúc tan học.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 1067
Ngày gửi: 14:45 30/10/2021
Hạn xử lý: 10/11/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau.

Qua kiểm tra, xác minh và làm việc trực tiếp tại Trường Tiểu học Trần Tiến Lực về nội dung phản ánh trên, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Phú Lộc báo cáo kết quả như sau:

- Phụ huynh phản ánh đến giờ tan trường, nhà trường chỉ mở 01 cổng phụ nhỏ (độ rộng 1,7 mét) để học sinh ra về, không mở cổng chính gây ùn tắc trước cổng trường là đúng sự thật. Vấn đề này, nhà trường giải thích, khi mở cổng chính, phụ huynh muốn đón con thật nhanh nên đã phóng xe (xe máy, ô tô) vào sâu trong sân trường gây mất an toàn cho học sinh. Ngoài ra, trong thời gian này, nhà trường chỉ đi một cổng để đảm bảo giãn cách phòng chống dịch bệnh Covid-19. Việc nhà trường không mở cổng chính để học sinh ra về là không đúng quy định.

- Về nội dung phản ánh, mỗi lần đón học sinh ra về phụ huynh phải đợi hơn 30 phút là chưa đúng với sự thật. Vì nhà trường đã thông báo thời gian vào học và ra về rộng rãi cho tất cả phụ huynh được biết để cùng phối hợp thực hiện nên không có tình trạng phụ huynh phải đợi con lâu. Tuy nhiên, nhiều phụ huynh không theo dõi thời gian quy định của nhà trường nên đến đón con rất sớm dẫn đến phải đợi con tan trường hơn 30 phút.

- Giải pháp khắc phục của nhà trường, kiến nghị:

+ Phòng Giáo dục và Đào tạo đã chỉ đạo nhà trường mở cả hai cổng chính và cổng phụ của trường để học sinh đến và ra về nhưng cần phải đảm bảo an toàn trường học và công tác phòng chống dịch Covid-19; tiếp tục thực hiện tốt công tác tuyên truyền đến phụ huynh không được đi xe vào trong trường, chỉ đón con ở ngoài cổng. Hướng dẫn phụ huynh học sinh xếp hàng ngay ngắn trước cổng trường khi đến đón con, đảm bảo thực hiện đúng quy định 5K trong phòng chống dịch Covid-19. Nhà trường cần làm rào chắn; bố trí cán bộ, giáo viên, nhân viên trực tại cổng trường để hướng dẫn, nhắc nhở và điều tiết học sinh khi tan trường nhằm tránh ùn tắc, đảm bảo an toàn và xây dựng tốt văn hóa giao thông trước cổng trường.

Bắt đầu từ chiều ngày 03/11/2021, nhà trường đã mở cổng chính và cổng phụ để học sinh ra về.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:13 08/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Dựng tồn thi công công trình Phú Mỹ An, đường Hoàng Quốc Việt, tổ 3, phường...
08:33 18/08/2022
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241300
Đang truy cập: 13584
Zalo: 0941260505