Phản ánh, kiến nghị
Page Thừa Thiên Huế không phải của chính quyền nhưng có tích xanh, đăng tin nhận tiền quảng cáo chạy ads, làm mất hình ảnh của tỉnh. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý cá nhân dùng tên của tỉnh để sử dụng mục đích kiếm tiền.
link: https://www.facebook.com/ThanhPhoHue1506
1/2
1
2
Lượt xem: 204
Ngày gửi: 11:40 07/04/2022
Hạn xử lý: 19/04/2022
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Thanh tra Sở đã tiến hành kiểm tra, xác minh thông tin quản trị và các nội dung liên quan khác. Kết qua như sau:

1. Trang Fanpage Thừa Thừa Thiên là trang thông tin điện tử cá nhân, không cần phải cấp phép theo Điều 23 của Nghị định số 72/2013/NĐ-CP ngày 15/7/2013 của Chính phủ về Quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng. Khi có sự tranh chấp trong việc sử dụng tên đối với các trang Fanpage đã được cấp phép, sẽ được xem xét và xử lý theo quy định của Luật Sở hữu trí tuệ ngày 29 tháng 11 năm 2005; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Sở hữu trí tuệ ngày 19 tháng 6 năm 2009.

2. Các hành vi vi phạm trong hoạt động quảng cáo sẽ bị xử lý vi phạm hành chính khi vi phạm các nội dung tại Điều 8, Luật Quảng cáo năm 2012. Việc Trang Fanpage Thừa Thừa Thiên chạy nội dung chạy quảng cáo như Ông/Bà phản ánh chưa đủ cơ sở để xử lý vi phạm hành chính trong hoạt động quảng cáo. Thanh tra Sở sẽ tiếp tục theo dõi trang Fanpage này, khi phát hiện vi phạm sẽ phối hợp với các cơ quan chức năng xử lý theo quy định của pháp luật.

3. Để có thêm cơ sở, tài liệu liên quan đến admin của trang "Thừa Thiên Huế" mà Ông/Bà phản ánh, đề nghị quý Ông/Bà cung cấp/gửi về Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông (địa chỉ 36 Phạm Văn Đồng, Vĩ Dạ, thành phố Huế).

Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:06 20/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820878
Đang truy cập: 3789
Zalo: 0941260505