Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, một số đối tượng nghiện hút tập trung nhiều tại 02 bên đường cầu Đông Ba, phường Đông Ba, TP Huế. Người dân nơi đây phát hiện nhiều kim tiêm bỏ lại gây hoang mang trong dư luận. Mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý tăng cường tuần tra nhiều ở khu vực này để hạn chế tình trạng trên.
Lượt xem: 75
Ngày gửi: 21:08 02/04/2022
Hạn xử lý: 14/04/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Lực lượng Công an thành phố đã tiến hành lập kế hoạch tuần tra, phát hiện xử lý, bắt quả tang các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy tại các điểm trên tuyến đường khu vực quanh cầu Đông Ba, trong đó tập trung vào các khung giờ, địa điểm mà các đối tượng ma túy thường xuyên tụ tập chích hút, tuy nhiên đến nay vẫn chưa phát hiện các đối tượng này để xử lý theo đúng quy định của pháp luật. Hiện Công an thành phố tiếp tục theo dõi, kịp thời phát hiện, xử lý các đối tượng trên và cập nhật kết quả đến người dân.

Công an thành phố đã tích cực tham mưu với chính quyền địa phương huy động các lực lượng phối hợp Công an phường Gia Hội, Đông Ba thu gom kim tiêm tại đây, đảm bảo an toàn cho người dân quanh khu vực này.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:12 29/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892647
Đang truy cập: 3667
Zalo: 0941260505