Phản ánh, kiến nghị
Đây là một số hình ảnh ngay trước nhà của nhiều hộ gia đình ở khu vực Ngã ba La Sơn thuộc thôn Xuân Sơn xã Lộc Sơn huyện Phú Lộc tỉnh Thừa Thiên Huế, là nước thải sinh hoạt của các hộ dân thải ra bốc mùi hôi thối, ảnh hưởng nghiêm trọng đến môi trường, đến sức khoẻ của người dân. Cách đây hơn một năm tôi và nhiều hộ gia đình đã viết đơn trình báo lên UBND xã Lộc Sơn và đã nhận được công văn của UBND huyện Phú Lộc là sẽ giải quyết dứt điểm đến cuối năm 2020. Nhưng cho đến nay, hơn 1 năm trôi qua thì sự việc này vẫn đang tiếp diễn, bắt người dân phải sống chúng với tình trạng ô nhiễm này. Vậy hôm nay tôi và nhiều hộ dân mong muốn cơ quan chức năng có thẩm quyền giải quyết dứt điểm tình trạng này.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 432
Ngày gửi: 18:55 08/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Sơn chủ trì, phối hợp với các cơ quan, đơn vị liên quan tổ chức kiểm tra, giải quyết phản ánh nêu trên.

Hiện nay, UBND xã Lộc Sơn đang phối hợp với các cơ quan chuyên môn cấp huyện tổ chức làm việc với Công ty TNHH Trùng Phương để có phương án giải quyết; Dự kiến sẽ hoàn thành trước ngày 30/7/2021.

Thành thật xin lỗi quý Ông/Bà vì sự chậm trễ này. UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:39 27/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hoan nghênh đơn vị quản lý tuyến đường, đã khắc phục xong tình trạng trên.
CDTC (1) - 10:50 29/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21758494
Đang truy cập: 6694
Zalo: 0941260505